ขอถามพี่ๆเรื่อง ซื้ออีโวหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย petchyy, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    คือว่าผมอยากจะแปลงรถของผม นิวแลนเซอร เปนอีโวแท้ แต่สับสนว่า จะซื้อมือสอง หรือว่าจะเอารถเราแปลง อยากขอคำแนะนำครับ :D:D:D

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    แปลงใหม่ก็ต้องรอนานคับ แต่ก็จะได้ความสดและเราก็รู้ด้วยว่ารถเราทำอะไรมาบ้าง
    ถ้าไปซื้อต่อก็ได้รถเลย แต่ก็ต้องเช็คประวัติและดูสภาพการใช้งานดีๆนะครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ซื้อรถแปลงแท้ มือสอง
    ข้อดี คือ ราคาจะถูกกว่าครับ บางคันรวมของแต่งแล้วจะถูกกว่าเรามาทำเอง เป็นล้านๆ
    ข้อเสีย คือ ต้องรู้ประวัติรถ ว่าทำมากจากอู่ไหน เชื่อถือได้หรือไม่ รถมีปัญหาหรือไม่ การตัดต่อตัวถังทำดีหรือไม่ ปลอดภัยแข็งแรงหรือไม่
    เรื่องพวกนี้ถ้าเราเช็คประวัติรถได้ ทุกอย่างก็ไม่มีปัญหาครับ

ทำแท้ ใหม่เอง
    ข้อดีคือ เราสามารถรู้และกำนด อู่และขั้นตอนการทำเองได้ทั้งหมด มั่นใจและปลอดภัยมากกว่า ถ้าทำกับอู่ที่ดีๆ
    ข้อเสีย คือ ราคาสูงกว่า ซื้อรถทำแล้วครับ

ลองศึกษาดูครับ

4. Pepito

Pepito New Member Member

3
    0
    0
  5. cccjunko

cccjunko Guest

0
    0
    0
    สนใจเป็น EVO IV ตัวแท้รึป่าว

ลองโทรมาคุยกัน 0869866111

6. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ แล้วถ้าผมมีอีโวแล้ว จะขอฝากเนื้อฝากตัวกับ evo thailand นะครับ

:):):):)

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ยินดีครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้