ถามหน่อยค่ะ หาสาเหตุมานานแระค่ะ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย tungchaii, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tungchaii

tungchaii New Member Member

1
    0
    0
    พอดีขับดีแม็กอยู่อ่ะค่ะ พอดีช่วงสงกรานที่ผ่านมาเนี่ย ต้องไปต่าจังหวัดก็เลยต้องเตรียมพร้อมเรื่องน้ำมัน เพราะเกจน้ำมันตกจนไฟเตือนขึ้นแล้ว ก็เลยเติมเต็มถัง เส็ดปุ๊ป 1600 ทั้งๆที่เพื่อนอีกคันก็ขับรุ่นเดียวกัน หมดเหมือนกันแต่เค้าเติมถึง2300 แหนะ พอมาสังเกต เอะทำใมรถเราเกจน้ำมันปรกติจะมี4ล๊อค แต่ทีนี้ล๊อคสุดท้ายมันขึ้นไปแค่ครึ่งเดียวเอง ก็เลยคิดว่าเด็กปั้มคงเตติมำม่เต็มก็วิ่งเข้าปั้มใหม่เค้าก็บอกว่าเต็มแล้วเหมือนกัน ก็เลยสงสัยมาถึงทุกวันนี้อ่ะค่ะว่ามันมีปัญหาตรงไหนกันแน่ 1ลูกลอย 2 เกจวัดน้ำมัน หรือ3 ตอนเติมน้ำมันถ้าอยากให้มันเต็มจิงๆมันต้องเขย่าๆหรอค่ะ แต่เห็นเพื่อนเค้าขับมาเติมก็ไม่เห็นต้องเขย่าเลย อ่อ พอขับรถให้มันตกเกจไฟเตือนเหมือนเดิมเลยไม่เติมน้ำมันลองดู ปรากฏว่าขับไปกลับจากบางแคไปบางใหญ่ทั้งเหยียบ ไปกลับมาประมาณ 6รอบได้น้ำมันก็ไม่หมดมันเกี่ยวกะอาไรค่ะ แนะนำทีน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ (อ๋อยเมื่อยจังฮี่ฮี่):D:D

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    น่าจะต้อง Check ลูกลอยในถังน้ำมันนะครับ

3. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ตรวจสอบลูกลอยเลยครับ

4. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ลูกลอยในถังน้ำมัน อีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้