Turbo Talk Turbocharge " คุยกันเรื่องเทอร์โบ แบบ ขำๆ "

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    แล้วคอยาวกับคอสั้นผลมันต่างกันยังไง ช่วยชี้แจงหน่อย

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

คอยาวส่วนมากจะพบในเขตภาพเหนือตอนบนครับ คริ ๆ ๆ ๆ (ล้อเล่นนะครับ ไม่รู้จะคุยอะไรกับเค้า แก้เครียด) อิ ๆ ๆ ๆ :D

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    โข่งคอยาวออกแบบมาโดยบัญชายนต์เค้าว่าใส่วิ่งทางตรงจะดี แต่ติดบูทส์ช้ากว่ามั้งครับ

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    Project โข่ง Vgs ใกล้คลอดยังครับ ผมว่าน่าจะ Work นะครับ ติด boost

ไวปลายไม่อั้นอะ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    กำลังรีบปั้นอยู่เหมือนกันครับ

6. NONG_SCG

2,132
    3
    0

รอชมครับ แล้วดูท่าทางจะกลึงใส่ได้ป่าวครับ เดี๋ยวผมลองหาโข่งลองวัดดูดีกว่า

7. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ใช้ โข่ง Vgs แล้วจะใช้อะไรคุมครีบแปรผันล่ะครับ หรือว่าล๊อคตำแหน่งครีบมันไว้เฉยๆ...

8. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขึ้นอยู่กับว่าได้โข่งแปรผันแบบไหนมา

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ส่วนมาก็เอากระป๋องเวสเกตมาเป็าตัวคุมครับ แล้วต่อเข้ากับปรับบูทส์มือให้มันทำงานช้าหรือเร็วตามต้องการ และเราตั้งขากันเลย ที่ตัวโข่งวีจีได้ด้วย ให้มันเปิดสุดเท่าไหร่ ปิดสุดเท่าไหร่น่ะครับ

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    รอชมสเตป รถโค้ชเจี๊ยบครับ

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อย่ารอเลย ต่างคนต่างโมแล้ว เอาองค์ความรู้มาแลกเปลี่ยนกันดีกว่าครับผม

12. aj anucha

948
    1
    0
    ครับพี่เจี๊ยบ
    แล้วอย่างนี้คนที่ได้เทอร์โบแปรผันมาก็ใส่ได้เลยนะซิครับ ไม่ต้องไล่โข่งเบอร์ ..แต่การปรับองศาครีบ มันจะทำปรับยากใช่ปะครับ
    ผมมีข้อสังเกตอย่างนึงครับ เช่น เทอร์โบ ihi f5 ซึ่งเดิมๆจะเป็นโข่งแปรผัน แต่ทำไมเวลาได้มา ส่วนมากจะสั่งเปลี่ยนเป็นโข่งหล่อ
    ในบ้านเราแทนล่ะครับ มีมันข้อดีอย่างไง.....

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    บางทีมันก็ใหญ่เกินและไม่เรื่องจะคุยไง ใส่โข่งแปรผันก็ไม่ต้องมีเวสเกตุแยก และมันใหญ่ติดตั้งลำบากด้วย ต้องขึ้นเขาเฉพาะกิจด้วย อีกทั้งจะเปลี่ยนเทอร์โบตีนก็ไม่เหมือนชาวบ้าน เลยใส่โข่งหล่อซะเลย อะไรก็ปี้กันได้น่ะมั้งครับ

14. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ดีเหมือนกันจะได้ไม่ออกทะเล :D:D

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    จะได้หาคำตอบด้วยตัวเอง1 แล้วได้ความคิดเห็นจากเพื่อนอีก1 ถ้าตรงกันก็ต้องใช่ ถ้าไม่ตรงกันก็คิดๆว่าจะเชื่อตัวเองหรือเพื่อน

16. aj anucha

948
    1
    0
    รอติดตามชมนะครับ สำหรับโข่ง vgs

17. aj anucha

948
    1
    0
    คงแรงน่าดูนะครับ พี่เจี๊ยบ........ผมเห็นร้านตามืด มีโข่งแปรผันถอดกองเต็มเลยครับ
    แต่มันใหญ่ไปจิงๆ ลงห้องเครื่องลำบากแน่นอน ถ้าใช้เขาเฮดคงไม่ได้แน่ ผมว่ามันคงหักแน่นอนเลยอ่ะ 555555

18. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เฮดหักมาหล่ะ งาน

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เข้า...

20. Reloaded

1,378
    32
    0
    สงสัยจะอดดูโปรเจคโข่งแปรผันซะแระ

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    คงไม่ทันแล้วล่ะ.....หือออ...

22. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เสียดาย......จัง

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ก็มีแต่F55V นี่แหละที่มันมีโข่งแปรผันที่ไม่ใหญ่เกินไปและ เทอร์โบก็ทนทานดีครับ

24. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    F55V ในบอดี้ เชฟตาหวาน

coming soon by Coach Jeab

ใช่ป่ะพี่ อิ อิ

25. Chacky

Chacky New Member Member

73
    0
    0
    :cool:มารอชม..กั๊บผม

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    นัทเอาจริงหรอ...

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    รอชมครับ

28. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

รอชมเหมือนกันคับ F55V

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่นพเอาโข่งเดิมของตามืดมาให้ผมล้วงให้ไหมน่าจะดีขึ้นแน่นอน ทำเป็นเรื่องแต่งใบจักรเลยิมิม

30. Reloaded

1,378
    32
    0
    คุณน้องนัทเค้าหมายถึง chev คันใหม่ที่จะออกมานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้