ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าช่วยคิดทีครับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย monkkon, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkkon

monkkon New Member Member

6
    0
    0
    ผมเปลี่ยนจาก ซีอาวีG2 มาเป็น สตรีมปี2003 ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่า
    อยากฟังความคิดเห็นของผู้รู้หน่อยครับ :confused: :confused: :confused:

2. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ต้องถามตัวเองก่อนอ่ะคับ ว่าจิงๆแล้วชอบแนวไหน เพราะทั้งสองรุ่นมันคนละแนวกันเลย
    โดยส่วนตัว ผมเองชอบแต่งรถ และสตรีมก้สามารถแต่งได้สวยไม่แพ้รุ่นอื่นๆ
    เรื่องประโยชใช้สอย ผมว่าสตรีมจุได้มากกว่า ซึ่งผมใช้ตรงนี้บ่อย รับคุณยาย ขึ้นลงง่าย แต่ซีอาวี อาจจะลุยได้มากกว่า และแน่นอนว่าขับสี่กินน้ำมันกว่าแน่นอน

อย่างน้อยการที่เราจะเปลี่ยนรถซักคัน คุณก้คงต้องคิดมาเยอะพอสมควร,,,,, แต่ผมว่าคุ้มนะ!!!

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ;);););) ช่ายคับพี่คับ ที่บ้านใช้ CRV ปี2003 อยู่คับ ถ้าไม่คิกดาวน์ มากๆ ก้อประมาณ 7-9โล/ลิตรคับ ในเมือง(พ่อขับช้า) ทางไกลมี 11-13 โล/ลิตร ความเร็วประมาณ 100-120 คับ ผมว่า มันดีกันคนละแบบๆที่พี่โก้ว่าคับ CRV ใต้ท้องรถสูงกว่า เหมาะลุยไปได้มากกว่า แต่ สตรีมมี7ที่นั่ง นั่งสบายเวลาไปไหนมาไหน ครอบครัวใหญ่ๆ สบายคับ CRV รถจะสูงๆ เวลาขับจะเห็นทัศนวิสัยดี แต่เวลาวิ่งทางไกล ผมว่า สตรีมน่าจะ วิ่งได้ดีกว่า ในความเร็วที่เกิน 120ขึ้นไปคับ(ช่วงล่าง จุดศูนย์ถ่วงต่ำกว่า ) ถ้าชอบแต่งๆด้วยนิดๆ สตรีมก้อน่าสนใจคับ ตอนเวลาลงรถ พ่อแม่ผมจะชอบ CRV มากเลยคับ (อายุ70แล้ว) แกบอกว่าเวลาลงไม่ต้องใช้กำลังขาดันพื้นน้อยเพราะว่ารถสูง ปล่อยตัวลงจากเบาะได้เลย
    ปล.ชอบสตรีมเหมือนกัน สวยๆ เห็นรถพี่โก้แล้ว คิดว่าถ้าซื้อรถครอบครัว อยากได้สตรีมคับ:)

4. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    คิดถูกแล้วคับ ไม่ใช่ว่า CRV ไม่ดี แต่ผมว่า Stream จุได้มากกว่า สะดวกสบายกว่าคับ

5. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ป้ายทะเบียนตัดบนล่าง ระวังพี่หรวจหน่อยก็ดีคับ

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    รถสวยดีคับ อนาคตเปลี่ยนรองเท้า หาแก็ปหลังมาใส่ ติดฟิล์มซักหน่อย แค่นี้ก้หล่อแล้น,,,,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้