เปิดไปแล้วรู้สึกว่ารอบเครื่องยนต์ลดลง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย katen, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    รบกวนถามครับ ผมลองสังเกตุหลายครั้งแล้วว่าเวลาเริ่มเปิดไฟหน้ารถแล้วเสียงเครื่องยนต์เหมือนมีอาการรอบมันตกนะครับ แต่มันจะเป็นแค่ช่วงที่เริ่มบิดสวิตช์เท่านั้นนะครับ สักพักมันก้อหายกลับมาเป็นปกติ ผมเลยงงว่ามันเกี่ยวอะไรกัน ไม่ทราบว่ารถของเพื่อน ๆ เคยเจอแบบนี้บ้างไหมครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ:D

2. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ผมก็เปงคับ...........แต่พอวิ่งสักพักก็ปกติ...........

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ปกติครับ มีการโหลด นิดหน่อย :)

4. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผม ปกติก็เหมือนของ เจ้าของกระทู้แหละ แต่เมื่อคืนฝนตกหนักมาก ว่าจะออกไปรับแฟน เปิดไฟหน้าปุ๊บ แทนที่รอบจะตกลงนิดๆ กลับเร่งไปที่ 1500 รอบ จากปกติ 800..แล้วก็ค้างยังงั้นแหละ...แต่พอติดเครื่องซัก 1-2 นาที ตกมาที่ 1200 แล้วก็ค้างแบบนั้นจนกว่าจะเข้าเกียร์(ออโต้) ถึงจะตกลงมาที่ 800...ผมละเป็นงง งิงิ

5. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    เป็นเหมือนกันคับ

งัน ป้อม ถามพี่ติ่ง ต่อเรยนะคับบ คือว่า วันนั้น ฝนตกหนักมากๆ แบบ น้ำท่วมมะสูงเท่าไหร่

ก้อขับลุยน้ำ อยู่ประมาณ 40 มีความรู้สึกว่า เครื่องมันเบา ลงมาก เหลือ ประมาณ 400 รอบกว่าๆ

แล้วก้อ สังเกตุ ไฟหน้าปัดเรือนไมล์ ไฟแผงสวิต์แอร์ ไฟตำแหน่งเกียร์ที่เรือนไมลล์ ไฟนาฬิกา และ ไฟตรงเกียร์

มันหรี่ มากๆ แทบจะดับ และความร้อน ก้ ต่ำกว่าปกติ ปรกติความร้อน เข็มจะอยู่ที่ระดับกลาง

เรยแวะ จอดรถ ที่โลตัส ซัก 15 นาทีได้ ทุกอย่างก้อกลับเป็นปรกติ จึงอยากจะถามพี่ติ่งว่า

มันเกิดจากอะไรคับ
    :confused::confused::confused::confused:

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    น้ำเข้าไดร์ชาร์ตป่ะครับ ของผม ลุยได้ไม่นานไดร์ก็กลับบ้านเก่าเลย หลังจากนั้นพอฝนตกหนักๆน้ำท่วม แวะห้างลูกเดียวเลยครับ รอน้ำลดก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้