สร้างรถไดฮัทสุ แนวนรกแตก อยากหาแนวร่วม มีมะครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย golf650hp, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    อยากจะหาแนวร่วม แนว นรกแตก มีใครสนใจกันบ้าง ทำคนเดียวรู้สึกเหงาจัง

เมื่อวานได้ไปรู้จัก นายเทพ .....รถกูมันถูก........ ไปหาข้อมูลเรื่องรถมิร่า ตอนแรก

ก้อกะจะขายทิ้ง ตอนนี้ จะขายทิ้งแล้วหาซื้อใหม่ก้อได้ หลายใจจังเลยครับ

ขอเป็นสมาชิกในนี้ด้วย

ผมชื่อ ป๋อม อายุ....ผ่านสุธิสารแล้วกำลังเข้า หลักสี่ จะเรียกลุง ป๋อม ก้อได้นะ

ไม่มีความรู้เรื่อง มิร่า แต่บ้ารถเล็ก

ไหนๆรถที่บ้านก้อมี ไดฮัทสุแล้ว ลุงเองไม่ถนัดเรื่องแต่งรถ มิร่า แนวๆนี้

แต่กำลังสร้างรถ ไดฮัทสุ เอง ยังไม่เสร็จ ติดเรื่องงาน ค่อยๆทำ กำลังหาแนว

ร่วม เห็น นายเทพเขาบอกว่า มีคนชอบแนวนี้.......อยากรู้ว่าใคร

จะได้ขอคำปรึกษา บ้าง คนเดียวมันเหงา อ่ะๆๆๆๆๆๆ

เริ่มแรกเลยมะ

เอาเหล็กขนาด 1 นิ้ว สองหุน มาตัดตามขนาด .....วางโคลงสร้างข้ามไปเลยนะ

เล่ายาว

ตามด้วย หาเครื่อง 60 ของไดฮัทสุ ไปซื้อมา ตามด้วยเกรียร์ขับสี่ของมัน

เพลาหน้า-หลัง เอามาให้หมด พวงมาลัย ทุกอย่าง จับแยก เอาแหนบออก

เอาทุกอย่างออก สร้างใหม่ วาดโคลงสร้างเสร็จ ไปหาซื้อยางatv มา

เอากะทะ 3 นิ้ว ไปผ่าข้างหน้า ขยาย เป็น 8 นิ้วส่วน ล้อด้านหลัง ขยายเป็น

หน้ากว้าง 10 นิ้ว เอาถังน้ำมันรถเกษตร มาใส่ สามลิตร

แล้วเยอะแยะ

ใครมีข้อมูล เรื่อง คานหน้า และฟันเฟือง รถ กระป้อ

081-4469122

หรือลงเบอร์ไว้ แล้วลุงจะโทรไปหา จะเริ่มงานต่อเดือนหน้าแล้ว วันว่างพอมี

จะรีบำให้เสร็จน่ะ

2. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    ยางขนาด 28 นิ้ว หน้ากว้าง 12.50 ส่วนข้างหน้า ขนาด 10.5

Nach Tonic ถูกใจสิ่งนี้
  3. mr.kitja

mr.kitja New Member Member

1
    1
    0
    รูปมิร่ารุ่นต่างๆ

เป็นรูปมิร่า l7o ที่ออกและมีการปรับโฉมใหม่ครับ

4. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    รอชม คร๊าบ ..

..

..

..

5. k126

k126 New Member Member

25
    1
    0
    ยอมรับว่า บ้า ได้ สุดๆ จริงๆครับ รอชม ตอนต่อไปครับ สุดยอดดดดด

6. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ไปนั่งกินข้าวกับเทพมา เทพเล่าให้ฟังบ้างแล้วครับ
    มีโอกาศว่างวันไหนจะขอแวะไปชมพร้อมเทพนะครับ
    ผมชื่อปาล์มครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

7. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    สุดจริง ...ครับ ผม

8. บอยคุง

บอยคุง New Member Member

12
    1
    0
    รอดูอยู่นะครับพี่.......เอาใจช่วย
    ไฮเจ็ทอุดร.อิอิ

9. taifar

taifar New Member Member

151
    2
    0
    สุดๆจิงๆ อิอิ
    ไว้จารอดูผลงานนะครับ อิอิ

10. no ut63

no ut63 New Member Member

65
    1
    0
    รอชมคร้าบบบบ

11. golf650hp

43
    2
    0
    ได้โช๊ค ซับแทงค์ มาแย๊ว

ความยาวด้านหน้า ก้อ นิดหน่อย 30 นิ้ว

ส่วนด้านหลังก้อยาว 34 นิ้ว

ตอนเย็นจะลงภาพให้ดู ราคามือสอง หลักหมื่น

สปริง สั่งทำมา ทดสอบก่อน 2 ตัว

สอบถามร้านทำปรับสตัสปรับเกรียวแบบทั้งดุ้นยืดสุดลงสุด ราคาประเมิน 15000 บาท

สรุปถ้าตั้งดช๊คหน้าหลังเสร็จก้อ ราคาล่อไปเกือบ 40000 บาทเลยหล่ะคร๊าบ

แล้วจะเหลือเงินกินข้าวรึป่าวเนี่ยเรา นรกแตกไม่พอ ถังแตกแล้ววุ๊ย

อ่ะๆๆๆ หัวเราะทั้งน้ำตา

12. golf650hp

43
    2
    0
    ถ้าเสร็จแล้ว รถก้อจะออกมาแบบการยืดยุบแบบนี้

ภาพประกอบ รถของเล่นนะ.....

และสามารถปีนรถ มิร่าทั้งคันได้ จะปีนข้างได้ด้วย บนหลังคาเลยหล่ะ

:D

13. golf650hp

43
    2
    0
  14. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    สุดยอดไปเลยครับ รอชมอยู่ครัย

15. BillBelle

BillBelle Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันเลย

เพื่อนผมก้อมี เค้าประกอบเสร็จไป ปีนึงเห็นจะได้ ใช้เครื่องเทอร์โบ ทำเป็นบั๊กกี้อ่ะครับประมาณคุณเลย เมื่อวานยังนั่งเล่นอยู่เลย อิอิ
    [email protected] ไว้จะไปถ่ายรูปมาให้ดู ถ้าสนใจครับ

16. k126

k126 New Member Member

25
    1
    0
    ว่าว.........เยี่ยม คับ

17. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    สุดจิงๆมีโอกาสคงได้รู้จักด้วยนะคับคงรอไปพร้อมสมาชิกคนอื่นๆ

18. golf650hp

43
    2
    0
    ตอนนี้ดันมีของมาขั้นกลางครับ

เห็นมิร่า กระบะมันสวยเข้าตา เลยเอามาเชยชม เลยแต่งเจ้าตัวกระบะเล่นก่อน

ซื้อมาหกหมื่น สีดำสวยชิปเป๋งเลย

เอามาลงแม็กกล้วย มือ 1 ของไท และ เปลี่ยนอุปกรณ์ เดิมๆทิ้งออกให้หมด อย่างเช่น

หม้อน้ำ สายพานทุกเส้น ระบบความร้อนทุกตัว ทิ้งมันออกไปซะ

เอาคอย usa ของเครื่อง 1300cc ของsusuki แต่งมาใส่

หมดไปอีกสองหมื่น ....ไม่ได้แต่งนะ เห็นแล้วรกลูกตา พยายามเอาให้เหมือนมือ 1 ออกห้าง

เด๋วจะถอดกันชนหลังออก มา แล้วจะทำหูลากเทลเลอร์ ลาก ไอ้เจ้ารถบ้านรกคันนี้ซะเลย อ่ะๆๆๆๆๆๆ

19. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ติดตามต่อไป สู้ๆ

20. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ยังรอชมครับ

21. นัทซึมิ

นัทซึมิ New Member Member

26
    1
    0
    วิ่งได้ยังคับ อยากเห็นจังเลย

22. บ้านอยู่ใกล้ๆกันคับ

ว่างๆไปดูได้ม่ายคับบ้านอยู่ใกล้ๆๆกันผมก็ขับมิร่าเอาใจช่วยนะคับ

23. golf650hp

43
    2
    0
    ตอนนี้โรค เก๊า เล่นงานตัวกระผมอยู่อ่ะครับ เดินก้มจาวัดทำอาราย ยากมาก เป็นมาเดือนกว่าแล้ว เลยไม่ได้ทำอะไรต่อเลย

ช่วงนี้ ถึงขั้นตอนที่ เอามิร่า กะบะ มาทำเป็นรถลาก

เอากันชนหลังมิร่าออก แล้ว ตัดเหล็กทำเป็นข้อต่อหูลาก

ขั้นตอนต่อไปตอนนี้กำลังทำ เทลเลอร์เพื่อใส่ เจ้ารถ ที่สร้าง

อยู่เพื่อเอาไปที่ร้าน อ๊อกรถน่ะครับ

บ้านผมอยู่แถวซาฟารี นี่เองครับ ว่างๆเชิญนะครับ

มามะถูกก้อ 081-4469122

24. san_9060

san_9060 New Member Member

2
    1
    0
    รอชมนะคราบบบบบบบบ

25. no ut63

no ut63 New Member Member

65
    1
    0
    ติดตามอยู่นะคร้าบบบบ

26. bestzaa1

bestzaa1 New Member Member

70
    1
    0
    Maga Project

เลยนะนี่ หุๆๆ

เอาใจช่วยคับ

27. golf650hp

43
    2
    0
    ตอนนี้เริ่มออกแบบโคลงสร้างล้อหน้าแล้ว ยากมาก กำลังเร่งอยู่ครับ

28. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....ใจจริงๆคับ..ท่าจะหมดไป หลายแน่ๆเลย...........รอชมๆคับ.....

29. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ผ่านมาครับ ขอบอกว่าโปรเจคนี้สุดยอดมากครับ รอชม รอชม (^__^)

30. bestzaa1

bestzaa1 New Member Member

70
    1
    0
    ติดตามตอนต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้