เครื่อง d15b สตาร์ทไม่ติดตอนเช้าและมีเสียง Main Relay ดัง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย chin Leabjaidee, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chin Leabjaidee

chin Leabjaidee New Member Member

2
    0
    0
    รถผม Civic 3 door ไปลงเครื่อง d15b v-tec มาครับ ผ่านมา 1 อาทิตย์เองรถจอดไว้ ประมาณ 2 ชั่วโมง ก็สตาร์ทไมติดแล้วอ่ะครับแล้วมันก็มีเสียง Main Relay ดังรัวเลยครับ ต้องสตาร์ทหลายๆ รอบอ่ะครับ ถึงจะติด ยิ่งถ้าเป็นตอนเช้ายิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยสตาร์มนานมากเลยครับ ช่วยกันหน่อยครับพี่
    ลำบากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    กลับไปให้อู่ที่วางเครื่องแก้ไขให้สิคับ เค้าน่าจะมีรับประกันนะ

3. kob_vtec

kob_vtec New Member Member

25
    0
    0
    สายไฟกราวหัวฉีดที่เครื่องไม่แน่หรือหลวม ครับ...รองเช็คดู...ผมพบมาจากการการติดตั้งแก๊สให้รถลูกค้า

4. C++

C++ New Member Member

10
    0
    0
    ขอสงสัยอย่างพื้นๆครับ แบตน่าจะเสื่อม

แล้วปั๊มติ๊กทำงานมั๊ยครับ ตอนสตารทเสียงดังตื๊ดแล้วเงียบปกติเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้