ยางหุ้มเพลาขับหน้าขาดบ่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gunner01, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    ผมพึ่งเปลี่ยนมา..ใช้ได้ไม่นาน ยางหุ้มเพลาขับด้านขวามันขาดอีกแล้ว .. จะต้องเปลี่ยนเลยหรือรอไว้ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนให้มันขาดทั้งสองข้างก่อนดีคับ. .แล้วมียางหุ้มเพลาขับที่ทนๆไม่ขาดง่ายหรือเปล่าคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ :D :D

2. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    สมควรเปลี่ยนครับแล้วช่วงนี้ฝนตกบ่อยด้วย ส่วนราคาเห็นมีขายอยู่ในบอร์ดนะครับราคาตั้งแต่ 250-300 upครับลองหาดูครับ(ยังไม่รวมใส่นะครับ)

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ิ เวลาเปลี่ยนยางหุ้ม ที่แกนเพลาจะมีตำแหน่งสำหรับเข็มขัดรัด ดูให้ตรงคับผิดที่ สั้นไปยาวไป ขาดง่ายคับ
    ใช้ของ RBI อันละ ร้อยกว่าบาท
    ร้านอะไหล่ทั่วไป รวนทั้งในเวป มีถุงมีสติกเกอร์ของ HONDA 250-300
    เบิก 0 อันละ 1000 กว่า
    อันไหนทนกว่า ผมตอบไม่ได้คับ เพราะเนื้อยางเหมือนกันมาก ใส่แบบไหนแล้วแต่งบและความสบายใจ แต่หมั่นสังเกตุ
    ล้อรถ กับคอม้าเวลาล้างรถคับ ถ้ามีคราบจารบี แสดงว่ามันขาดแล้วคับ และถ้าพบว่ามันขาด ควรรีบเปลี่ยนทันที ถ้ารอรี
    อาจจะได้เปลี่ยนหัวเพลาด้วย คับผม

4. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    ต้องรีบเปลี่ยนเลยนะคะ

เพราะเนี่ย ถ้าเก็บไว้นาน

ต้องเปลี่ยนเพลาขับทั้งยวงมาสองรอบแล้วค่ะ

ว่าแต่ เพิ่งรู้นะคะเนี่ยว่า เปลี่ยนร้านข้างนอกแค่สองสามร้อยเองง

โอ้โห้ ต่อไปไม่เปลี่ยน 0 แระ
    ขูดเลือดขูดเนื้อกันชัด

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    มีขายอันละ 300 บาท

หุหุ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยู่ที่การใส่ และรัดเข็มขัดครับ ทำไม่ดี ก็ขาดง่าย

7. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ตามนั้นครับ....

ของดีและถูก....

รีบซื้อเปลี่ยนเลยครับ....
    :D

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนเลย ก่อนมันจะเสียหายไปกว่านี้

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อาจจะใส่ไม่ดี หรือคุณภาพของยางมันก็ขาดง่ายครับ

10. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถ้าเปลี่ยน แนะนำ ของ ไซเก้น กับ แซม ครับ ยี่ห้อนี้ดีแต่ ราคาสูงหน่อย หนัก300-350 ต่อตัว

11. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วคับ :D:D ยางหุ้มเพลาด้านขวา ( ทั้งตัวนอก-ตัวใน ) ที่ร้าน jam auto อุดมสุข 103 ราคา 1,000 บาท แพงไปหรือเปล่า ด้านซ้ายสภาพยังใหม่ก็เลยไม่เปลี่ยน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ :D :D

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ไม่ถูก ไม่แพงครับ

คิดค่ายางหุ้มเพลา อันละ 300 สองอัน
    ค่าจารบี 100

ที่เหลือ ก็ค่าแรงอีก 300 ถือว่ารับได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้