...ขอข้อมูลหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย G spot, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G spot

G spot New Member Member

34
    1
    0
    .....อยากข้อข้อมูลเรื่องหัวเทียน หน่อยครับ :)
    .....ตอนนี้ใช้ d 15 b ครับ แล้วกำลังจะเปลี่ยนสานหัวเทียน และ คอยแยกน่ะครับ ขอข้อมูลและคำแนะนำหัวใหม่นะครับ ใช้ แพลทตินัมหรือ อิริเดียม ดีครับ ....เบอร์ 7 ใช่รึเปล่าครับ :confused:
    ....และของพี่น้อง ใช้แบบไหนกันครับ แบ่งปันกันหน่อย :D:D

....ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าจะประหยัดเงินก็แพลทตินั่ม G-power ครับ หัวละประมาณ 150-200 ถ้าเป็นแพลทตินั่ม VX จะราคาสูงมาหน่อยพอๆ กับอิริเดียม IX หัวละ 300-350 เริ่มหายากหน่อย เพราะเค้าข้ามไปเล่น อิริเดียมกันหมด เนื่องจากว่าความต้านทานของอิริเดียมจะน้อยกว่า ไฟแรงกว่าทนกว่า ราคาที่ผมขายอยู่ 4 หัวพันห้า สำหรับเบอร์ 6-7 และ พันหกสำหรับเบอร์ 8-9

สำหรับ D15B ถ้าวิ่งในเมือง เบอร์ 6 ก็พอ ถ้าอัดบ่อยหรือวิ่งยาวๆ บ่อยๆ ก็น่าจะใช้เบอร์ 7 และ ถ้าติดแก๊สด้วย ควรบวกอีก 1 เบอร์นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้