หลอดไฟ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย tumkub, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumkub

tumkub New Member Member

1
    0
    0
    ไฟหน้าโคมพลาสติก ใส่หลอดธรรมดาตามบ้านเราได้มั้ย หรือว่าต้องใส่แต่หลอดที่มากับโคมเท่านั้น:D

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    หลอดโคมแก้ว (บ้านเรา) กับหลอดโคมพลาสติกไม่เหมือนกัน

โคมแก้วใช้หลอด H4
    โคมพลาสติกใช้หลอด 702K ครับ (หาในเมืองไทยยากมากๆ ต้องอาศัยของมือสอง):)

3. มันต่างกันตรงฐานหลอดอ่ะครับ แต่หน้าตาหลอดเหมือนกับH4
    สรุปว่าใส่กันไม่ได้ ตามที่ข้างบนบอกเลยคับผม

4. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้