ปรึกษาหน่อยครับพอดีจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chay_coupe, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    มีคนมาขอแลกเกียร์หน่ะครับ เลยอยากถามว่าต้องย้ายอะไรออกมั่งครับ แล้วทำแล้วต้องเจาะรถหรือเปล่าครับ ใจก็ชอบเกียร์ธรรมดาอยู่แต่ถ้าต้องเจาะรถสับกล่อง ECU กันกลัวจะไม่คุ้มอ่ะครับไม่อยากให้รถมีบาดแผลอ่ะครับ:cry: แล้วคุณพี่ทั้งหลายคิดว่าคุ้มไหมครับถ้าจะเปลี่ยนจากออโต้เป็นธรรมดา ขอบคุณครับ
    ปล.รถที่จะมาเปลี่ยนเป็น VTEC ปี 96 ครับส่วนของผมเป็น Lev 99 ครับ ผมใช้งานต่างจังหวัดไม่มีปัญหาเรื่องรถติดให้เมื่อยขาครับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    LEV ต้องสับกะ LEV เท่านั้นคับ รายละเอียด เยอะคับ แต่ถ้าตรงรุ่นกัน ไม่เสียรถคับ ไม่ต้องเจาะทุบหรือปาด แค่ถอดประกอบคับ
    ถ้าอยากได้ครงรุ่นลองดูที่ลิงค์นะคับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=475101

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้