4G63T จะเอาไปติดแก๊สใครรู้ช่วยที

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย วรพจน์, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    เอา4G63T ไปติดแก๊ส มีปัญหาจุกจิกอะไรป่าว แล้วติด LPG กับ
    NGV มันต่างกันยังไง ขอราคาด้วยนะ

2. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

ทางที่ดี ลองปรึกษา www.mitsusport.com ดูครับ (อู่ evo ที่ติดตั้งแก๊สเพื่อ evo)

3. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    น้ำมัน 95 ลิตรละเกือบ 45 บาทแล้วตอนนี้ก็เลี่ยงมาใช้แก็สโซฮอล 95 เลยมีความคิดอยากจะติดแก๊ส LPGบ้างเพราะถูกกว่าถึง 1 ใน 3 เลยอยากให้คนที่เปลี่ยนแล้ว แสดงข้อคิดเห็นหน่อยครับ โดยเฉพาะปัญหาต่างๆที่พบกับอีโวโดยเฉพาะ 1-3 เพราะเป็นรถที่มีอายุเกิน 10 ปีแล้ว :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2008
  4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    โพสหน่อยแร้ววว ผมก้ออยากรู้

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมยอมเติมน้ำมันคับบบบ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถท่านที่ติดๆมาแล้ว ผมไม่ทราบเลยครับว่าเจอปัญหาอะไรกันบ้าง
    ต้องรอเพื่อนๆมาตอบ

ส่วนตัวของผม คือตอนนี้ คิดว่าหารถมือสอง มาติดแก๊สใช้งานอีกคันดีกว่าครับ
    ส่วนอีโว คงเก็บไว้แข่งอย่างเดียว

7. primo_xx

747
    6
    0
    เจอใน คอลั่มของ Automobile เล่มล่าสุด จากสำนัก S.T . Motorsport
    ิิboot 1.2
    turbo GT
    ลองติดตามดูคับ เท่าที่ดูน่าสนใจคับ

8. maxi_thainin

maxi_thainin New Member Member

1
    0
    0
    http://www.hyundaiclubthailand.com/phpbb/viewtopic.php?t=2075

ลองดูนะครับ
    ngv เบากว่า ปลอดภัยกว่า ติดแพงกว่า ปั้มหายากกว่า ถูกกว่า
    lpg ติดตั้งถูกกว่า หาปั้มเติมง่ายกว่า แล้วก็ราคากำลังจะขึ้นเพราะภาครัฐกำลังจะแยกภาคขนส่งออกจากครัวเรือน

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ส่วนตัว ถ้าเป็น evo ตอนนี้ ผมยอมเติมน้ำมัน
    เรื่องตอดแล้วเป็นยังไงผมไม่รู้ ต้องรอนที่ติดมาบอก
    แต่ที่บอกว่า NGV ปลอดภัยกว่า มันจริงแค่บางกรณีนะครับ
    จริงอยู่ NGV เบากว่าLPG
    NGV ต้องมีปริมาณในอากาศที่เยอะกว่าLPGถึงจะติดไฟ
    แต่ ถ้ามันอยู่ในที่ปิด อากาศไม่สามารถระบายได้ มันก็ระเบิดได้เหมือนกัน
    เนือ่งจากมันไม่สามารถไปไหนได้
    แล้วที่อันตรายกว่า คือ LPG มันมีกลิ่น เรารู้ได้
    แต่ NGV ไม่มีกลิ่น รั่ว จะรู้ได้ยังไง ไม่เข้าใจว่าทำไมปตท.ไม่ใส่กลิ่นลงไป

10. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    โทรมาถามแล้วกันนะครับ นั่งพิมพ์ตั้งนาน ดันส่งไป error

11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ประกาศนะคราบ ใครที่จะผ่านมาทางสิงห์บุรี ชัยนาท กรุณาเติมน้ำมัน 95 มาก่อนนะคราบ
    เพราะในชัยนาท ไม่มีปั๊มไหนขายแล้วคราบ มีแต่95โซฮอล
    เซ็งมากแล้วครับ เวลาจะเติมที ต้องขับไปนครสวรรค์แนะ

12. intakerace

intakerace New Member Member

8
    0
    1
    ของผม 63t ตัว vr4 นะครับ ติด mixer ธรรมดามา ก็โอเคนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ความแรงคงเดิม (แต่กินแก๊สหน่อยนะ) ผมติดที่ noi eleven ซ.มหาดไทย ลาดพร้าวคับ

13. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เหมือนเหมือนกันแหละครับ

14. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    อ้าว...แล้ว ปตทกับเอสโซ่ที่อยู่ในเมืองไม่มีแล้วรึ วันก่อนยังเห็นอยู่เลย

15. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เลิกขายหมดทุกปั๊มแล้วคับ เซ็ง
    โชคดีที่ช่วงนี้ไปนครสวรรค์บ่อย เลยไปเติมเต็มถังจากที่โน่นเลย

16. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เส้นสระบุรี ไป โคราช เหลือปั๊ม TPI ปั๊มเดียว แถวแก่งคอยแล้วนะ
    ปั๊มอื่นๆที่เติมประจำ เปลี่ยนไปเป็นแก๊สโซฮอลล์95 หมดแล้วครับ

17. ToR_Evo_20

138
    3
    0
    ใช้ LPG ก็ดีนะ ขับธรรมดาไม่เกิน 5000 รอบ ประหยัดจะตายยอมเสียตังแพงหน่อยติด LPG หัวฉีด จะได้ไม่ต้องห่วงกับมันมากนัก
    นี่ผมใช้มาก็ 60,000 โล แล้วเฉพาะแก๊ส นะEvo 7 เกียร์ ธรรมดา อีกคันก็ 60,000 โลแล้วเหมือมกัน
    ที่ต้องเปลี่ยนก็อาจจะเป็นหัวเทียนเปลี่ยนเร็วขึ้นสัก 10,000 โล จาก 100,000 โล
    ถ้าจะแข่งกับคันอื่นจริงๆ ก็กดไปน้ำมันสิครับ ถ้ากลัวพังน่ะ
    แต่ยังไงรถมีไว้ใช้สมมุติเครื่องเสียก็เปลี่ยนเฉพาะ Block เครื่องสิครับ ไม่กี่ตังเองมีให้เห็นเยอะไปขับไป ได้สัก แสนโล ประหยัดไป กี่แสนบาทแล้ว ทำไมเปลี่ยนBlock เครื่องจะไม่คุ้ม ตังที่ประหยัดได้จากการใช้แก๊สก็เหลือตั้งเยอะเอาไปเปลี่ยนผ้าเบรคหรือ คลัชได้อีก
    ลงทุนหัวฉีดไม่ถึง ไม่เกิน 35000 ได้ของ Italy ทั้งชุดคุ้มนะ

18. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    LPG หัวฉีด

สอบถามมาแล้วคับ 48,000 บาท ขาดตัว แพงดีจัง:eek:mg:
    ถามร้านอื่นในเล่มเดียวกัน 31,000 - 36,000 ทำไมมันต่างกันจังใครรู้ช่วยตอบที?

19. primo_xx

747
    6
    0
    มาโพสอีกคับ ...แชร์ประสบการหน่อย..อิอิ...
    ว่าแต่ ติดทีละ.....4 หมื่นก่าแพงจัง

20. ToR_Evo_20

138
    3
    0
    3 หมื่นกลางๆไม่เกินหรอก
    ของ Autronic (Italy)
    บางร้านที่แพงนี่แล้วแต่ ว่าเจ้าของร้านมากกว่านะว่าอยากได้กำไรมากหรือน้อย พวกที่แพงใช่ว่าจะดีกว่าพวกที่ราคาสมเหตุผลบางร้าน พวกที่ถูกเกินก็ใช่ว่าจะดีกว่าร้านแพงเสมอไป อันนี้ก็คุยดูหลายๆร้าน ดูว่าร้านไหนคุยดีมีความรู้งานเรียบร้อย แล้วก็ไม่มีรถจอดแก้ปัญหาเยอะๆเมื่อเทียบกับเจ้าอื่น แค่นั้นก็น่าจะช่วยไปได้ระดับนึงนะ

21. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    ปัญหาที่พบหลังจากติดแก๊สมีอะไรบ้างครับเช่น รอบเดินเบาสวิงขึ้นลง,วิ่งมาเบาเครื่องแล้วดับ,อัตราเร่ง,มีกลิ่นในรถมั้ย..............ที่สำคัญติดที่ไหนมาจะได้ไปคุยดูว่าแตกต่างกับที่คุยแล้ว 2 ที่อย่างไร......จะได้เห็นความเรียบร้อยในการเก็บงานด้วยครับ

22. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    ถามนิดนึงครับ มีปัญหาเรื่องความร้อนบ้างมั้ยครับ อุณหภูมิน้ำหม้อน้ำ สูงขึ้นมั้ย

23. ToR_Evo_20

138
    3
    0
    ปัญหาความร้อนไม่มีนะครับ เพราะถ้าหม้อน้ำทำงานปกติมันก็ไม่ขึ้นเท่าไหร่หรอก ต่างกันไม่เกิน 3-5 องศา อันนี้ดูจาก Defi นะ
    หัวฉีดรอบปกตินะกลิ่นไม่เข้ามาในรถเพราะมันถูกฉีดเข้าห้องเผาไหม้ไปเลย
    ชุดใหม่ที่ผมใส่เร่งได้ไม่ดีเท่าไหร่แต่ Accord 3.0 ไม่น่ารอด แต่ถ้าชุดเก่านี่หม้อต้มไม่ทนแต่สนองเท้าได้เหมือนน้ำมันเลย โทรมาคุยดีกว่า 0890639991 ต่อครับ

24. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ที่ คลีนิคแก้ส อีโว3ตัวทดสอบบูส 1.8 กินแก้สนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้