ดูสิ เพื่อนเราพลาดโอกาสสำคัญของชีวิต

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Super_book, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    อ่านแล้วอยากร้องไห้ค่ะ เพราะตอนนี้ผู้ชายที่เข้ามาจีบก็ทำเหมือนผู้ชายในเมลล์เลย

ไม่ชอบเลยจริงๆ จะแฟนก็ไม่ใช่ กิ๊กก็ไม่เชิง เพื่อนกันหรือเปล่ายังไม่รู้เลย :cry:

ผู้หญิงก็ต้องการความชัดเจน (ที่ไม่ใช่บางรักซอย 9) จริงๆ นะ

ขนาดความสัมพันธ์ยังหาความชัดเจนให้เราไม่ได้

นับประสาอะไรกับอนาคต.... จริงไหมคะ

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

รู้สึกว่าคุณจะเลือกกินแต่ผักนะเนี่ย

กินเจหรือไง

อย่าง(แอบ)เปิ้ล อย่างงี้

อย่าง(ใบ)เฟรินอย่างงี้

นี่ยังจะกินผักอีกแระ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

บางครั้งความชัดเจน ก็ไม่ได้อยู่ที่ผู้ชายอย่างเดียวนะ

ผู้ชายเค้าก็อาจจะกำลังดูความชัดเจนของผู้หญิงอยู่ก็ได้

4. whitebear

1,191
    11
    0
    เพื่อสุขภาพคร๊าบ

(แซวมันทุกกระทู้เลยนะเพื่อน)

5. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

โห่ย แก้ตัวแทนกันซะงั้นอ่ะค่ะ 555+ :p นี่แหละน้า....ผู้ชาย

เราชัดเจนอ่ะ

พออ้ายเพื่อนคนนี้มานจับมือ
    อีกวันเราก็ถามว่า เอาไงเนี่ย เพื่อนเค้าไม่จับมือเพื่อนกันตลอดเวลาหรอกนะ

มานก็.....

สายๆ บอกว่า แฟนกึ่งกิ๊ก
    โอเค....ชัดเจน รับได้ เพราะเราไม่ชอบหึงใครและไม่ชอบให้ใครมาหึง

ตกบ่าย บอกว่า กิ๊ก
    ....ตกลงมานจะเอาไงไม่ทราบ

หลังจากวันนั้น มานก็ไม่โทรหาเราอีกเลย

พอเราลองโทรไป (ไม่ชอบโทรหาผู้ชายก่อนหรอก แต่อยากรู้ว่าจะเอาไง จะได้หาสาวคนอื่น -*-) มันก็คุยมั่ง ไม่คุยมั่ง

เลยสรุปได้ว่า

ผู้ชาย ส่วนใหญ่ เลวมากมาย..........
    ประมาณว่า กรูกั๊ก อยากคบไว้ดูเล่น ไม่หาที่ลงให้หรอก เดี๋ยวกรูซวย จะปล่อยไปก็เสียดาย
    (ทั้งๆ มานก็น่าจะรู้นิสัยเราดีว่าเป็นคนยังไง ถ้าบอกฐานะที่ชัดเจนให้แล้ว หลังจากนั้น จะทำไรก็ทำ แต่ขอให้บอกเราก่อนแล้วก็ให้อย่าก่อปัญหา แค่นั้นเอง)

ตอนนี้เลยหากิ๊กสาวดีกว่า ไม่ทำให้เราผิดหวัง
    (มีสองคน ก็ไม่ผิดหวังทั้งสองคน หุหุ แถมบอกว่ามีอีกคน เค้าก็ไม่ว่าอีกต่างหาก โฮะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผู้หญิงเราจริงใจเปิดเผยคร๊าบ~~!!!!)

ปล. ขออภัยค่ะที่ระบายมาเยอะไปหน่อย แบบว่า เซ็งผู้ชายมากมาย.... :(

6. whitebear

1,191
    11
    0
    ผู้ชายเลว ๆ ก็เยอะ

แต่ผู้ชาย ดี ดี ก็ยังมีน๊า

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ถ้าให้เดา นี่แสดงว่ารู้จักกันไม่นานไม่กี่เดือน นี่ล่ะ แล้วก็มารู้จักกันตอนโตด้วย ลักษณะแบบนี้ผู้ชาย มักจะไม่ค่อยคิดหรอกว่าผู้หญิงมีใจให้
    ขนาดจับมือถือแขน มันยังนึกไม่ค่อยออกเลย มันจะฉุกคิดอีกทีตอนผู้หญิงพยายามดึงมือออกทุกทีจับ
    พร้อมกับโดนปรามว่า ไวไป (ยากน่ะ....อ่ะ...น่าค้นหา) แต่ถ้ากลับกัน จับมือถือแขนแล้วเฉย ตามสปิชี่ผู้ชายมักไม่คิดอะไร ให้ตายเถอะ ในหัวมันจะไม่นึกอะไรเลย คิดว่าเพื่อนกันนี่ล่ะ ไม่ได้รู้สึกอะไรเลย อีกกรณีนึง กรณีจับหัว(เล่นหัวนี่ล่ะ..แต่ไม่ขนาดตบกะโหลก..แค่ขยี้ผมเล่น) ผู้ชายไม่ได้นึกอะไรอีกเหมือนกัน แต่ผู้หญิงส่วนใหญ่ บอกว่ารู้สึก อบอุ่น ลองนึกดูสิจริงไหม

คำถามลองใจ กับ คำตอบแบบสูตรสำเร็จ ของชายในวัยเจริญพันธ์
    แรกเริ่มเดิมทีคิดเป็นเพื่อน แต่ขอหยอดนิดนึง เป็นกิ๊ก ด้วยน่ะ นิยามมิติหนึ่งของคำว่า "กิ๊ก" "มากกว่าเพื่อน แต่ ไม่ใช่แฟน" หลังจากวันนั้น(วันที่โดนตั้งคำถาม แล้วตอบออกไป)
    ด้วยสัญชาติญาณ ระวังภัยของชายหนุ่ม จะหยุดการติดต่อกับหญิงสาวท่านนั้น เหตุผลเบื้องลึกคือ มีแฟนเป็นตัวตนอยู่แล้ว (ตามสถิติน่ะอ่านมา) ความรักของนู๋กะชายท่านนั้น ก็ไม่รอดฝั่งอยู่ดี
    จบเร็วรึจบช้าเท่านั้น พลาดพลั้งไปจะลำบาก เนอะ

อันนี้ โนคอมเม็นท ว่ะ หากจะคิดอย่างงั้นก็ไม่เถียง
    แต่ นู๋ ซวยว่ะเจอแต่ผู้ชายแบบนั้น
    ไว้ ว่างๆ เดี๋ยว อา จะพาไปสะเดาะเคราะห์ สักรอบ เผื่อ ชีวิต จะดีขึ้นบ้าง

8. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    คอนเฟิร์มคับว่าเลวทุกคน ขึ้นอยู่กับโอกาสคับ ถ้ามีดอกาสมากก้อเลวมาก มีโอกาสน้อยก้อเลวน้อยคับ
    แต่ก้อไม่ใช่ว่าจะเลวกันไปจนวันตายหรอกคับ ถึงวันนึงเค้าก้อคงปิดโอกาสหาเรืองเลวๆทำแหละคับ

9. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    กร๊าก ตาโอ เนี่ยะ เป็ก แปลกว่ะ 55555

ตาบุ๊ค เอารูป ป๋มมาลงทำไมฟระ

น้อง ดาฯ (ใช่ป่าวหว่า) ก็ตามที่พี่หม่อม สรุปน่ะ

แถมนิ๊ส ไม่มีใครเข้าใจผู้หญิงได้ดีเท่าผู้หญิงหรอก อิอิอิ

ผู้ชายไม่ได้เลว เพียงแต่ ส่วนมาก ไม่ยอมรับความจริงว่า ตัวเอง ไม่รู้จักพอ

10. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    กว่าจะได้เข้ามาอ่าน
    เกือบตกข่าวแล้วเรา
    อิอิอิอิ อย่างนี้นี่เอง

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ต๊ายยยยยยยยยยยย.......................ฮีหอยหลอด
    เผยไต๋อย่างงี้เค้าก็รู้กันหมดหรอก
    :)

12. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    รู้กันเฉพาะคนใน คลับ อ่ะ พี่

13. Daniella

968
    67
    0

ไม่อยากบอกเลยว่า เพื่อนสมัยประถมเลยนะคะเนี่ย........

มันจับมือ แต่เสือกบอกว่า กะเพื่อนปกติไม่จับ

เออ เอากับมันสิ...

ตอนนี้ก็ทำใจแล้วล่ะค่ะว่ามันก้เลวแบบนี้แหละ ตอนนี้ก้เลยเกาะพี่กินเหมือนเดิม (เจ๊กบจะรู้ดีเป็นพิเศษ เพราะเกาะแจ ไม่ยอมให้พี่ไปมีแฟนได้ 555+........พี่หนูมานก็ไม่ได้อยากมีแฟนด้วย ทั้งๆ ที่ไม่ใช่เกย์ เลยยึดเป็นตัวเกาะซ้า...)

ขอบพระคุณค่ะ ว่างๆ คงต้องไปทำบุญมั่ง เบญจเพสพอดีด้วย อย่างซวยเลย.....

ตอนนี้เลยเก็บตัว อยู่ห้อง ซักผ้า ถูห้อง เก็บห้อง ล้างห้องน้ำ

แต่ทำไปก็เครียดไป.....แล้วทำไมตูต้องเจอผู้ชายห่วยๆ แบบยี้ด้วยล่ะเนี่ย..... :cry::cry::cry::cry::cry:

14. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ก็บอกแล้ว ผู้ชาย มันห่วยไง อิอิ

ถามใจตัวเองดู ไม่แปลก หรอก ที่ สาวๆ จะรุกก่อน เท่าที่อ่านมา คุณ ก็ เอนไปทาง ก็ได้วะ ดีกว่าอยู่ เหงาๆ เหมือนกันนี่

เริ่มด้วย เอาวะ เพื่อนก็เพื่อนวะ ที่ผ่านมาดู มันคบสาวก็ไม่เลวนี่หว่า ตัวเองก็ชอบมันอยู่ ไม่ใช่น้อย

บอกมันไปเลย นี่ๆ ฉันจะเอาแก ทำแฟน เข้าใจไหม ฉันจะจริงจัง แกจะช่วยกรุณาดีกะฉันเหมือน ตอนเราเป็นเพื่อนกันได้ไหม

หึๆ ถ้าดี ก็ คุ้มนะคับ ได้แฟนที่โคตรเข้าใจ คุยได้ทุกเรื่อง ซาหวัน ชัดๆ

ถ้าไม่ดี ค่อยใช้ช่างแม่ง ไม่เป็นไรวะ กลืนเลือดห่างๆกันไปสักพัก

แต่ถ้าผู้ชาย มัน คิดได้ แล้วแบบยังอยากเลวต่อ กลัวทำร้ายเพื่อน มันจะบอกว่าไม่เอา เพื่อนกัน มันยืดยาวกว่า ไม่คาดหวังอะไรมากกว่า

เป็นแฟนแมร่ง ต้องคอยเอาใจ คอยโดนงอน ขี้เกียจก็ โดนด่า ขี้เกียจทำให้ผิดหวัง ขี้เกียจนอกใจแล้วโดนจับได้ ต้องมาทะเลาะกัน

จนไม่เหลือ เรื่องราวดีๆ ต่อกัน เอาไว้จำ

ลองดู ดิ การเอาเพื่อนทำแฟนน่ะ ถ้า คบกันยืดจะดีมาก เชื่อผม

เสียดายที่ เรื่องของบางคน มันจบที่ต้องเลิกกัน วันนี้ มันผู้นั้นเลย เสียเพื่อนที่แสนดี กลายเป็น แฟนเก่าที่เข้าหน้ากันไม่ค่อยติด

คิดถึง อยากโทรหาก็ กลัวสามีมันจะว่า งานแต่งมันก็ไม่ได้ไป ไม่รู้จะดีใจกะมัน หรือจะเสียใจกะตัวเองดี

เวลาผ่านไป ตั้งหลายปี คิดทีไรก็เซ็งทุกที

คนดีๆ เหลือตาโอคนเดียวไง อิอิ โสด ด้วย ขายเพื่อนโคดๆ อิอิอิ

15. whitebear

1,191
    11
    0

คนนี้ดิ รู้จักเราจิง จิง

คนอื่นนะเชื่อแต่ข่าวลือ

ขอบคุณนะคับตากิ๊ฟ

16. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ยังไม่ลืมอีกรึตากิ๊ฟ

เรื่องเก่าแล้ว ปล่อยๆไปเหอะ

แล้วก็ ตาโอ นี่ดีแน่ๆๆๆๆๆๆ ยืนยัน

คอนเฟริม

ไม่งั้น

เฮียแกคงไม่มาถือศีลกินผักอย่างงี้หรอก

วิตามินรวม

17. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    กร๊าก ถือ ศีล กินผัก กร๊ากกกกกกกกกก

ต้องคนวงในถึงจาเข้าใจอ๊ะ ป่าว อิอิอิ

18. whitebear

1,191
    11
    0
    เรื่องอะไรกันเหรอคับ :confused::confused::confused:

ผมคนวงนอกอะ มะ - ค่อย - ข้าว - จาย

(ล้อเล่นนะคร๊าบ มะต้องอธิบายนะ)

19. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    อ้าวววว....พี่ไม่รุเหรอ งั้นเดี๋ยวผมบอกให้นะ
    คือว่า เรื่องมีอยู่ว่า
    ไม่เอาไม่เล่าดีก่า อิอิ

20. Daniella

968
    67
    0
    จบแล้วค่ะพี่น้อง

วันนั้นลองโทรหาเพื่อน

มันบอก "เป็นเพื่อนกันดีกว่า"

แล้วหนูเลยด่ามันว่า ถ้าอย่างนั้นมาทำให้คิดทำไม

มันก็้เงียบ....

แล้วก็ถามว่า ชั้นไม่ดีตรงไหน แกถึงไม่ให้เป็นกิ๊ก

มันบอก มีคนที่จีบๆ อยู่แล้ว

ไอ้เลว สาดดดดดดดดดดดดดดด :mad::mad::mad::mad::mad::mad:

ถึงมันมีคนที่จีบๆ อยู่แล้ว มันจะมาทำแบบนี้กับเพื่อนเก่าแก่ของมันทำไมฟะ

ไอ้เลว แม้แต่เพื่อนก็ไม่ละเว้น

ขอเตือนค่ะ
    [email protected] เมล์นี้คือของมัน ใช้ชื่อใน hi5 ว่า Little Step

ถ้าใครมีเพื่อนหรือคนรู้จักเป็นผู้หญิง ช่วยเตือนด้วยค่ะว่ามันเลว แม้แต่กับเพื่อนเก่าแก่มันก็ฉวยโอกาส

ถ้าไม่อยากเสียใจหรือถึงขั้นเสียตัว กรุณาอย่าให้คนรู้จักของคุณไปยุ่งกับมันค่ะ :mad:

ปล. ช่วยบอกต่อด้วยค่ะ เพราะมันทำแบบนี้กับผู้หญิงในเน็ตเกือบทุกคนที่มันได้เจอ (เพื่อนช่วยสืบให้ เห็นว่ามันฟันเละเลยค่ะ) :mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2008
  21. whitebear

1,191
    11
    0
    ยังบอกสงสารเราอยู่ หยก หยก

จะมาซ้ำซะงั้น

22. B@I~ToEy

B@I~ToEy New Member Member

13
    2
    0
    มาอ่านแย้วจ้า...

23. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    เอ่อ ผมขอลบชื่อ ให้ไปถามกันหลังไมค์ละกันนะ เดี๋ยวจะเป็นการ พาดพิงเฉพาะตัวกันเกินไป

รู้ว่าแค้น ว่าเซ็ง แต่ เพื่อนกันน่า ด่าแล้วก็จบน่า

ไม่เสียตัวก็ดีแล้ว อย่าคิดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้