เบรคแล้วมีเสียงดังครืดๆ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Ghost Riders, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ghost Riders

Ghost Riders New Member Member

11
    0
    0
    เวลาเหยียบเบรคจะมีเสียงดัง ครืดๆ บริเวณช่วงล่างแถวล้อหลัง เป็นเฉพาะตอนเหยียบเบรคเท่านั้น ล้อหลังเป็นดรัมเบรคครับ ไม่ทราบปัญหาเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    ผ้าเบรกหมดอ่ะป่าวคับ

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    งานเข้าแล้วครับ.....ผ้าเบลคหมด

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    น้ำมันเบรคหายมั้ยคับ

5. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรคเจียจานป่าวคับ

6. Ghost Riders

Ghost Riders New Member Member

11
    0
    0
    ไปทำมาแล้วครับ ช่างตั้งระยะเบรคหลังและแก้ไขบุชก้ามเบรคให้ครับ และเอากระดาษทรายขัดผ้าเบรคและทำความสะอาดเบรคทั้ง 4 ล้อ พร้อมทั้งไล่ลมเบรคเนื่องจากเบรคลึกและเติมน้ำมันเบรคให้ด้วย เสียงครืดๆหายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ งานนี้หมดไป 280 บาทครับ

7. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ดีใจด้วยคับจบๆในงบประหยัด...เวลาซัดมั่นใจ..ปลอดภัยทุกเส้นทาง.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้