หนุ่มเมืองจันฯ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย LBGT, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0
    สุขสันต์วันเกิดเว้ยเพื่อน ขอให้เจอเนื้อคู่ตีนไวๆ

ส่วนเนื้อคู่ใจ ไม่มีความเห็นแล้วว่ะ

จะได้ไปดูเพื่อนดริฟท์แบบถึงใจๆหน่อย :D

มีความสุขมากๆ หมดภาระเร็วๆ การงานรุ่งเรือง สุขภาพแข็งแรง

ได้ข่าวเพื่อนพี เซี๊ยนน เสี้ยนนน เหรอวะ

30 นี้ ราตรีเลยป่าว :D LOL LOL LOL

2. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,254
    8
    0
    HBD เว้ยฮะเพื่อน กูจะพยายามไปเชียร์มึงไปเรื่อยๆจนกว่ามึงจะเลิกแข่ง
    สุขสมหวังทู๊กประการ

ปล...ที่เพื่อนหนึ่งเสนอมา น่าสนโคตรๆๆ

3. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

899
    5
    0
    ราตรีสาขาไหนหละ

4. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    ขอบคุณครับ จัดไปคิดถึงอดูดเช่นกัน...อิอิ

5. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    HBD

มีความสุขมากๆ

มีสาขาไหนที่พาลูกไปได้บ้างป่าว

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    HBD TO MARKY ขอให้อยู่เมืองจันร่ำรวย ๆ หาพลอยหาเพชรมาขายได้เยอะ ๆ 5555

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ็HBD เว้ย มาร์ค กูส่ง เม็ดเสด ไปแล้วได้รับป่าววะ โทษทีหวะ ช่วงนี้ ญี่ปุ่นมา ยุ่งๆหน่อย
    มีความสุขมากๆเว้ย เก็บตังให้ได้ 3 แสนไวๆ :D:D ฮ่าๆๆๆๆ

แล้วอย่าลืมทำตามที่คุยใน MSN นะ อิอิ โดนๆๆๆ :D:D

8. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    แฮปปี้ๆคับ ขอให้ร่ำให้รวยยิ่งๆขึ้น
    ขอให้ได้ "พลอย" ติดไม้ติดมือมากรุงเทพด้วยนะ

"พลอย พงษ์รตี เจริญ" สาวเอ็นจีโอจากกิ๊ก นัมเบอร์ ทู

หลังจากที่ได้เห็นหน้าค่าตาของสาวน้อยคนนี้ผ่านโฆษณา และมิวสิควิดีโอหลายๆ ชิ้นมาแล้ว ตอนนี้ พลอย พงษ์รตี เจริญ ได้หันมาจับงานภาพยนตร์เป็นครั้งแรกกับบท "เนย" สาวเอ็นจีโอในภาพยนตร์เรื่อง "กิ๊ก นัมเบอร์ ทู"

พลอย พงษ์รตี เจริญแนะนำตัวนิดนึง
    สวัสดีค่ะ ชื่อพลอย พงษ์รตี เจริญค่ะ ตอนนี้เรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยกรุง เทพ ปี 2 คณะนิเทศศาสตร์ เอกวารสารศาสตร์ค่ะ

เข้ามาสู่วงการบันเทิงได้อย่างไร
    ไปเดินสยามฯ แล้วเจอพี่โมเดลลิ่งให้นามบัตรมาค่ะ ตอนแรกๆ ที่เข้าไปแคสงานก็ยังไม่ค่อยได้ พอได้ก็ยังเป็นตัวไม่ค่อยเด่นเท่าไร แต่พอเริ่มขึ้นมหาวิทยาลัย เริ่มแต่งตัว ผมยาวขึ้น ก็เลยได้โฆษณาเป็นตัวเด่นขึ้นมาเรื่อยๆ จนตอนนี้เป็นตัวหลักแล้วค่ะ

ผลงานชิ้นแรก
    โฆษณามิสทีน คัลเลอร์ ป็อปค่ะ

หลังจากนั้นหละ
    ที่รู้จักมากขึ้นอีกนิดนึงก็เป็นโฆษณาเคเอฟซี ชุดฟิช ฟิงเกอร์, เอไอเอส, ร้องเท้านักเรียนแคทช่า, โออิชิ ชิวาว่า, กูลิโกะ ฯลฯ

เรียกว่าเป็นเจ้าแม่โฆษณาเลยไหม
    ก็มีคนแอบว่าว่า มาแคสทำไมเนี่ย ได้ก็ได้เยอะแล้ว!! (หัวเราะ) ก็มีคนเรียกบ้าง แต่จริงๆ ก็มีคนที่ได้เยอะกว่าพลอยนะ แต่ว่าบางทีคนอาจจะจำไม่ได้ เนื่องจากเปลี่ยนทรงผม แต่งหน้า อะไรแบบเนี้ยค่ะ

งานด้านอื่นหละ
    มีเอ็มวีเพลง "ผู้ชายไม่เป็นเพื่อนกับผู้หญิง" ของกอล์ฟ-ไมค์ ส่วนตอนนี้ก็มีเพลง "ไม่ว่าง…กำลังเหงา" ของพายุค่ะ

แล้วมาเล่นภาพยนตร์เรื่องนี้ได้อย่างไร
    พี่ที่โมเดลลิ่งให้เข้ามาแคสที่โมโนฯ ค่ะ แคสประมาณ 2 รอบ ก็รู้ผลว่าได้เล่นค่ะ

พูดถึงคาแร็คเตอร์ของ "เนย" นิดนึง
    ถ้าเป็นลักษณะภายนอกก็จะหมวยๆ ตาโตๆ หน้าตาไม่น่าจะเป็นเอ็นจีโอ แต่ด้วยใจรักที่อยากจะเป็นเอ็นจีโอ นักสู้เพื่อสังคม ก็เลยเป็นศัตรูกับโทรทัศน์ค่ะ

ตรงกับตัวพลอยไหม
    เรื่องการเมืองอาจจะไม่ค่อยตรง เพราะพลอยชอบดูโทรทัศน์อย่างเดียว ไม่ค่อยวิจารณ์ เรื่องการเมืองก็ไม่รู้เรื่องเลย และเนยจะพูดเก่งหน่อยๆ แต่พลอยพูดไม่เก่ง (หัวเราะ)

ถ้ามีผู้ชายแกล้งเป็นคนต่างชาติเข้ามาจีบเราเหมือนในเรื่องหละ
    ตอนแรกอาจจะไม่ชอบ แต่พอตอนหลังถ้าเกิดรู้ว่าเค้าปลอมตัว เพราะเค้ารักเรา หรือชอบเราจริงๆ ก็โอเคนะ แปลกๆ ดี ไม่เคยเจอ (หัวเราะ)

คิดว่าตัวเองแอ๊บแบ๊วไหม
    พลอยไม่ได้พยายามที่จะแอ๊บแบ๊ว แต่พลอยไม่รู้ว่าภาพที่ออกมาแอ๊บแบ๊ว หรือเปล่า? ถ้าภาพที่ออกมาแอ๊บแบ๊ว พลอยก็ยอมรับว่าแอ๊บแบ๊วก็ได้ (หัวเราะ) คือ พลอยไม่ได้ตั้งใจ แต่ว่าถ้าคนจะมองว่าแอ๊บแบ๊วก็ไม่เป็นไร ไม่เสียหายอะไรค่ะ

กับฉายา "นางฟ้าพลาสติก" หละ
    ในเว็บจะคิดว่าพลอยทำศัลยกรรมทั้งหน้า แต่ความจริงแล้วพลอยทำแค่จมูก คือ รูปที่ออกมาแตกต่างกันมาก เพราะตอนเด็กๆ เราไม่ค่อยได้แต่งตัว แต่งหน้า แล้วตอนโตเราผอมลงด้วย หน้าจะตอบลงนิดนึง ส่วนมากคนจะคิดว่าพลอยทำตา ทำจมูก ทำคาง ทำแก้ม จนเลยมาบอกว่าพลอยทำทั้งตัวนะคะ (หัวเราะ)

แล้วพลอยคิดอย่างไรกับเรื่องการทำศัลยกรรมบ้าง
    คิดว่าตอนนี้ก็เป็นเรื่องธรรมดาแล้วค่ะ สำหรับตัวพลอยคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดาแล้ว อีกอย่างที่พลอยทำ พลอยก็คิดว่าพลอยไม่ได้ทำผิดอะไร เพราะเราทำแล้วก็ได้ทำงาน หาตังค์ใช้เองโดยที่ไม่ต้องรบกวนพ่อแม่ ไม่ได้เป็นสิ่งผิดอะไรค่ะ

กลัวคนจะรับไม่ได้ไหม
    ใครจะรับไม่ได้ พลอยก็ไม่ว่าอะไร เพราะเป็นสิทธิส่วนบุคคล คนที่ชอบพลอยก็มี คนที่ไม่ชอบก็ต้องมี ทำใจในตรงนี้อยู่แล้วค่ะ

เป็นภาพยนตร์เรื่องแรกเลย รู้สึกแตกต่างจากงานที่ผ่านๆ มา หรือเปล่า
    งานโฆษณาจะยากกว่านิดนึง ตรงที่เวลาจะเล่นอะไรต้องให้กระชับ และเข้าใจง่ายๆ แต่งานหนังจะเล่นไปเรื่อยๆ ตามอารมณ์ของเรา ใช้เวลาในการเล่าเรื่องออกมาได้ค่ะ

กับเพื่อนๆ เป็นอย่างไร
    ได้เรียน workshop ด้วยกัน ก็สนิทกันทุกคนเลยค่ะ มีอะไรก็คอยช่วยเหลือกัน อย่างเวลาใครพูดบทผิด ก็ช่วยๆ กันแก้ ไม่มีใครว่าอะไรค่ะ

แล้วพี่ยีนส์หละ ต้องเล่นคู่กับพี่ยีนส์ด้วย
    เป็นคนตลกๆ หล่อตลอดเวลา แอบเจ้าชู้นิดๆ ชอบแซวน้องๆ ชอบแกล้งค่ะ

ซีนไหนที่พลอยคิดว่ายากที่สุด
    สำหรับเรื่องกิ๊ก นัมเบอร์ ทู ยังไม่ค่อยมีอะไรยาก เพราะบทยังเป็นวัยรุ่น ยังตรงตัวอยู่ ไม่มีอะไรยากมากค่ะ

แล้วอุปสรรคในการทำงานหละ
    คงเป็นเรื่องเวลาเรียนนะคะ เพราะต้องมาถ่ายหนังด้วย อาจจะไม่ได้เข้าเรียนบ้าง ก็ต้องพยายามตามงานให้ทัน หรือเข้าไปคุยกับอาจารย์บ้างค่ะ

พลอยแบ่งเวลาเรียน กับเวลาทำงานอย่างไรบ้าง
    คนอื่นอาจจะบอกว่าเวลาเรียนต้องมาก่อน แต่ว่าจริงๆ แล้วต้องเอาเรื่องส่วนรวมมาก่อน หนูก็จะถามพี่ๆ เรื่องหนังก่อน ถ้าเรื่องหนังเลื่อนให้เราได้ก็ไปเรียน แต่ถ้าเรื่องหนังเลื่อนไม่ได้ ก็คงต้องเลือกเรื่องหนัง เพราะเรื่องเรียนเป็นเรื่องส่วนตัวของเราคนเดียว แต่เรื่องหนังเสียทั้งส่วนรวมค่ะ

คิดว่าภาพยนตร์เรื่องนี้ให้อะไรกับคนดูบ้าง
    ได้แง่คิดในการใช้ชีวิตของวัยรุ่นนะคะว่าควรรักยังไงให้เป็น ส่วนสาวๆ ก็จะรู้วิธีที่หนุ่มๆ เข้ามาจีบว่ามีวิธีไหนบ้าง จะได้ตามทันพวกหนุ่มๆ ทั้งหลายค่ะ

สุดท้ายแล้วให้ฝากผลงานหละกัน
    ขอฝากผลงานเรื่องกิ๊ก นัมเบอร์ ทู ด้วยนะคะ เพราะเป็นผลงานที่พลอย และเพื่อนๆ ตั้งใจทำงานมากๆ แล้วพวกเราก็ยังนักแสดงหน้าใหม่ทั้งหมด ก็อยากผลงานให้ทุกคนได้ชมกันค่ะ

9. saku

saku Member Member

586
    15
    18
    HBD มาร์คจรรฯ

10. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ตามกระแสเค้าหน่อยแล้วกัน

Happy Birth Day To P'Mark ณ.เมืองจันทบุรี ครับผม

11. Marky

1,824
    12
    0
    :eek: ... ต่อไปนี้คุย M กับใครต้องระวังตัวเป็นพิเศษน่ะครับเพื่อนๆ

:eek: ... อีเงาะคนล่ะจันท์ แล้วมรึง ต้องอย่างลุงหนุ่มสิแน่นอน...อิอิ

12. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    ตกลงวันนี้เอาไงงันดีหว่า ....เซี๊ยน ...เสี่ยนละ

1. กูว่าก็เอาสาขาเดิม RCA ละกันดีม่ะ หรือเพื่อนๆว่าไง...
    2. กี่โมง กูเสนอให้ไปเร้วหน่อย เพราะแม่งสิ้นเดือน + พรุ่งนี้หยุด
    3. ใครมีเบอร์ช่วยโทรจองหน่อยคร้าบ

13. LBGT

3,325
    21
    0
    ไข้แดกว่ะ :eek:

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ไปสาขาวังหินเหอะ บรรยากาศนั่งสบาย ที่จอดหาง่ายด้วย :D

15. LBGT

3,325
    21
    0
    อยู่ตรงไหน ของวังหินวะ :D

16. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    แล้วบอกไข้แดก...

สาขาวังหินก็ได้ ตามสะดวกเพื่อนๆ :D ว่าแต่จะมีใครจองได้มั๊ยเนี่ย :D

17. LBGT

3,325
    21
    0
    ตกลงไปกันมาป่าววะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

18. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    อิอิ

19. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

899
    5
    0
    ล้มโต๊ะ..............ง

20. LBGT

3,325
    21
    0
    อะเค เข้าใจแระ :D

21. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    มาช้านะครับ แต่ก็มาร่วมแสดงความแก่ของเพื่อนมาร์ค....

22. Marky

1,824
    12
    0
    :D ... ขอบคุณครับ แก่แต่เร้าใจ...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้