สอบถามเรื่องโช้คใส่ ดีแมค หน้า-หลัง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยคับคือผมกำลังหาโช้คใหม่ผมควรจะใส่โช้คของยี่ห้ออะไรดีทั้ง หน้าและหลังเลยคับว่าควรเป็นโช้คแก้ส น้ำมัน หรือ กึ่งแก้สกึ่งน้ำมัน ดี สำหรับใส่รถโหลดนะคับเอาแบบหนึบๆนะคับและก้อขอราคาด้วยคับ
    :cool:

2. -TaKuMi-

-TaKuMi- New Member Member

8
    0
    0
    รอฟังคำตอบเหมือนกันครับ.....................................................ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

3. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    โช้คหน้าไปทำสตรัทปรับเกลียว โหลด 3 นิ้วครึ่ง ตัดแกนอัดน้ำมัน สปริงเดิม ย้ายหูยางกันกระแทกขึ้นไป 2 นิ้ว แถวเพชรเกษม 60 หรือ สาย 1 นั่นแหละ กระด้างหน่อย 4,000

ข้างหลังตอนแรก ก็ทำที่นั่นแหละอัดน้ำมันไหม่ แข็งโป๊ก หนืดปั๊ก 1,000 ออกตัวแรงๆ ล้อหลังเต้นครับ กระด้างด้วย

ผมดัดแหนบมา 3 นิ้วครึ่ง ไม่มีกล่องรอง เอาแหนบบันทุกออก 1 แผ่น

แต่ตอนนี้ข้างหลังใช้ gabriel กระบอกสีขาว แก๊สกึ่งน้ำมัน สำหรับรถโหลด สั้นกว่าเดิม 2 นิ้ว เพิ่งใส่มาเมื่อวันเสาร์นี้เอง จองในงานมอเตอร์โชว์ ลด 25% ราคาลดแล้ว 1,9xx เอง (จำเศษไม่ได้ครับ) ออกตัวแรงๆ ล้อไม่มีเต้นเลยครับ ไม่กระด้างด้วย

ร้านบอกว่าจะจัดโปรโมชั่นอีกทีงาน motor expro ที่ เมืองทอง ประมาณปลายปีครับ

เห็นว่าคุณภาพพอใช้ได้ ราคาสมเหตุสมผลก็มาบอกต่อครับ เอาเบอร์โทรไปด้วยแล้วกัน 02-2265686 ร้านอยู่ที่อาคารศรวรจักร(คลองถมติดแอร์)

4. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    วันเสาร์นี้ว่าจะไปทำข้างหน้าใหม่ ที่ร้านชื่อดัง นครปฐม เขาบอกกันว่าดี ใครทำมาบ้างแล้วบอกด้วยครับ
    หรือมีสเตปอื่นที่ดีกว่านี้บอกกันบ้างนะครับพี่น้องครับ

5. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    nj ปะก้อง

6. wut_d-max

wut_d-max New Member Member

23
    0
    0
    ร้านNJครับ ทำดีนิ่มไม่กระด้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้