สอบถามเรื่องสีขาวหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย rolita, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rolita

rolita New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าสีขาวเก่าออกเหลืองมีวิธีทำให้มันขาวขึ้นมั้ยคับ ยกเว้นการทำสีใหม่อะคับ

ขอบคุณคับ

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เก่าขนาดไหนครับ ผม 2 ปี จอดตาแดดทุกวัน ขัดสี 4-5 ที(เพราะโดนละอองสีด้วย) เคลือบเดือนสองเดือน ที 1 ก็ ยังไม่เหลืองนะครับ ขนาดไม่ค่อยดูแล

ถ้าออกเหลืองจริงๆ ลองเอาไปขัดใหญ่ดูครับ (ขัดสีนั่นแหละ อิอิ) แนะนำที่ร้านล้างรถที่มีคุณภาพหน่อยนะครับ

3. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    ตามตาแมนเลยคับ สีขาวต้อง ขัดบ่อยๆ

4. rolita

rolita New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณค้าบ

5. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    อย่าปล่อยไว้นานนะครับเด๋วเป็นแบบผม
    จากรถสีขาวๆ................กลายเป็นเหลืองซะงั้น 555

6. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ขัดใหญ่ครั้งนึง - แล้วเคลือบบ่อยๆช่วยได้ครับ

แต่หาร้านที่มีมาตราฐานหน่อย เดี๋ยวจะขัดซะเป็นรอยไปหมดน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้