ผมจะทำ NV แบบเนี้ยได้เปล่า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย babyboy, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ผมจะทำแบบในรูปนะครับมีใครแนะนำได้บ้างครับ
    ไม่รู้รถใครอยากได้มั่งอ่ะ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ในรูป เค๊า ก็ ทำให้ ดู แล้ว นี่ ครับ
    อยาก ทำ ตังค์ อย่างเดียว ครับ......เอิ๊กๆๆๆๆ

ขับได้เหรอ 5555555555555 แบบนี้
    ไฮดรอลิก ก็ ไม่ มี อิอิอิอิอิ:D:D
    ยัดลูก ซะ ด้วย......

3. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    จากคำถามนะคับ

ทำได้คับ
    ทุกอย่างย่อมเป็นไปได้คับ
    เป็นห่วงอย่างเดียว คือถ้าคิดจะหล่อ Fiber skirt รอบคันรวมไปถึงกันชนหน้าหลัง แนะนำให้หาเผื่อเอาไว้อีกหลาย ๆ ชุดคับ :D
    เพราะถ้าไม่เตรียมไว้ อาจจะทำสี Fiber บ่อยขึ้นคับ :D

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ก็ขับเดิม ๆ แหละดีแล้วคับ

ก็ถนนบ้านเรามันอย่างเงี๊ยะ ! :(

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สวย ขับยากไหมเนี่ย แรงโหลดเตี้ย

5. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ทำได้ แต่จะขับกับถนนประเทศไทยได้ป่าว

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    หมดเยอะครับค่าซ่อมแซมครับ ลองหาทางอื่นดูก่อนดีไหมครับ

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมก็ว่างั้น

8. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เสียรถอ่ะ โหลดขนาดนั้น ผมว่าธรรมดานะ ไม่สุด

ถ้าจะเอาให้สุดนะ ขอแนะนำ (ใครจะเอาไปใช้ก็ได้) โดยเริ่มจาก

1. ล้อก่อนเลยขอขนาด 17" ขอเป็นแม็กญี่ปุ่นแท้จะดีมาก จะเอา racing หรือ vip ก็เอาให้แน่นอน แต่ถ้าอยากให้สุดต้องออฟลึกเยอะๆ ให้ล้อล้นๆ ปลิ้นๆ
    2. โหลดให้พอดีแตะขอบยางก็พอ นั้นคือสวยกำลังดี สวยแบบไม่เสียรถ สวยแบบไม่ลดมูลค่าของรถ
    3. ตีโป่งให้พอดีล้อ ถ้าคุณทำได้ จะเป็น nv คันที่ 2 ที่มีโป่งและสุดประเทศ (คันแรกของนกเล็ก)
    4. ท่อเลือกอันสวยๆหน่อยจะเอาเนส vip ก้อท่อคู่ซ้ายขวา
    5. เข้าอู่ไฟเบอร์ ปั้น part ใหม่ เอาแนว racing แนะนำ uras เอาแนว vip ก็ fabulous หรือ junction produce ต้องปั้นใหม่เท่านั้น ส่วน uras รู้สึกว่าแปลงเอาได้
    6. ทำเสร็จทุกอย่างแล้วก็ทำสี เลือกเอาสีขาวโอโม่ หรือ ดำ zero หรือ สีสดๆ แปร๊ดๆ ก็ได้

ทำตามสเตปนี้ได้ก็แหล่มโคตรแล้วครับ

9. ทำได้คับ ตังค์อย่างเดียว แต่ถ้าจะทำแบบในหนังสือทั้งที ใส่ไฮโดรลิคด้วยเถอะ ไม่งั้นพังพอดี

10. babyboy

141
    2
    0
    ครับผม
    ลืมไปว่าจะปรึกษาแค่แต่งภายในน่ะครับ ส่วนเรื่องโหลดน่ะ 2 นิ้วก็พอครับ
    แบบว่า ต้องจดทะเบียน(รถ)ใหม่หรือเปล่า ทำงัยมั้งครับ

11. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    รูปนี้ หนังสือเทคนิคแต่งรถ สมัยเมี่อ 8ปีที่แล้ว ครับผมก็มีเล่นนี้ ครับ... มี่ 2 เวอร์ชั่น

12. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    ไม่สมควรทำอย่างยิ่ง เพราะถนนไทยเน่าโคตร

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถ่อ นึกว่า จา ทำให้เหมียน แดะ

14. babyboy

141
    2
    0
    ถ้าทำแบบนั้น...บานแน่ๆ
    เอาแค่ภายในก็ไม่รู้จะหุบลงมั้ย !!!

ตามสโลแกนครับ
    งบน้อยทยอยแต่งครับ

15. jaturong03

2,084
    91
    48
    ตัดสินใจให้ดีนะครับ

16. runnerone

runnerone New Member Member

24
    7
    0
    ผมว่าค่อยทำดีกว่าครับ ลองดูแบบอื่นบ้างครับ

17. pop-ja

2,068
    235
    0
    ค่อยๆๆครับค่อยๆๆทำแล้วจะสวยในสไตล์อะครับ

18. jaturong03

2,084
    91
    48
    ใช่ๆ เหมือนรถคุณป๊อบครับ

19. สวยใส สไตล์คุณ

20. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วมานจะเลี้ยวไงฟะนั่น

21. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    สวยและเสียว

22. babyboy

141
    2
    0
    วัตถุประสงค์หลักคือ ผมมีเจ้าตัวเล็ก อีก 2 คนครับ
    รวมแม่ด้วยก็ 4 คนแล้ว เวลาไปด้วยกันมันเริ่มแน่นน่ะครับ
    จะเปลี่ยนรถใหม่ก็ไม่มีตังค์
    ที่สำคัญ ผมรัก NV ครับ

23. pop-ja

2,068
    235
    0
    ของผม 5 ปีกว่าๆๆนะครับกว่าจะได้เท่านี้อะครับ :D

24. pop-ja

2,068
    235
    0
    ใส่หลังคาติดแก็สใส่เบาะหลังถอดบานกรจกหลังออกติดพัดลมหางกระรอก จบเลยสเต็ปผมไปไหนได้ประมาณ 5 คนครับรวมคนขับนะครับ :D

25. อย่างในรูปพวกเล่นเจาะหลังทะลุเลย ไปตรวจขนส่งไม่ผ่านนะคับ

26. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ต้องถามเป้แล้วล่ะว่าเจาะหลังทะลุตรวจผ่านป่าว แต่เดี๋ยวนี้มี ตรอ.เอกชน ถือใบตรวจพร้อมเล่มเข้าไปยื่นก็จบครับ150บาท ไม่ต้องเอารถไปให้ขนส่งมันเยาะเย้ยเอาหรอก ร้อยทั้งร้อยไม่ผ่านหรอกขอบอก แถมแม่งว่าเราอีก

27. babyboy

141
    2
    0
    ซะงั้น!!!

28. babyboy

141
    2
    0
    สงสัยต้องเล่นอย่างพี่ป๊อบว่าดีกว่า ประหยัดดี ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง
    หลังคามีแล้ว ทำเบาะหลังใหม่ เอาตู้แอร์ออก ติดพัดลม
    แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วเนาะ :D

29. pop-ja

2,068
    235
    0

ลองดูครับใจจริงอยากได้อีกคันแต่เนื่องจากที่บ้านผมเล็กครับเป็นทาวเฮาว์ไม่มีที่จอดก็เลยใช้ต่อไปแล้วอีกอย่างขายไม่ลงคร้าบ
    :D

30. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ลองดูรถเป้ green nv ดูครับ เจ้าตัวมาให้แนวทางหน่อยเร้วววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้