อยากรู้จริงๆ รถทีมINNER LINE (แก็งรถส้ม) มีกี่คัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zzz***zzz, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ขอถามอะไรหน่อยครับ ถ้าผมเอารถผมไปทำสีแบบทีมเค้า แล้วติดสติ๊กเกอร์ แบบทีมพี่เค้าเลย เหมือนช่วยโปรโหมด

ผมจะผิดมั้งครับ พี่เค้าจะว่ามั้ยครับ

2. zzz***zzz

zzz***zzz Guest

0
    0
    0
    คงได้มั้งครับ...แต่อย่าเลย

ทำสีเหมือนพวกเค้า...เค้าคงไม่ว่าหรอกแต่ไม่อยู่ในทีมเค้าก็จะเหมือนเลียนแบบเค้าครับ ขนาดรถที่ที่ซื้อต่อไปยังแกะสติกเกอร์ทั้งหมดออกเลย แต่รถโล้นๆก็ไม่ค่อยสวยแฮะ...ฮิฮิ!!

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ถ้ามัวแต่ตามเขาแล้วเมื่อไหร่จะมีรถสวย ๆ เป็นแบบฉบับของตนองกันหละคับบบบ โดยส่วนตัวผมก้อสนิทกับพี่ป๊อบนะแต่ไม่เคยคิดที่จะขอทำสีแบบพี่เขาเลยยย ผมชื่นชมรถพี่เขาสวยนะ แต่รถใน INNER LINE สวย ๆ ที่ไม่ได้ทำสีส้มก้อมีอีกตั้งเยอะคับ เช่น รถพี่สาวพี่ป๊อบ หรือรถพี่หนุ่ม HANKOOK สวย ๆ ทั้งนั้นแหละคับ ถ้าลองคุณเป้นพี่ป๊อบที่อุตส่าห์คิดสีที่ทำกันเองเฉพาะกลุ่ม แล้วอยู่ ๆ มีคนมาเลียนแบบกันเพียบบ คุณจะรู้สึกอย่างไร ??????

เงินไม่ใช่ส่วนสำคัญสำหรับอู่นี้คับ ที่อยู่ ๆ คุณกำตังค์มา 5 - 6 หมื่นแล้วจะให้พี่ป๊อบทำสี INNER LINE ให้ เพราะรถที่ทำออกไปเป้นเพื่อนสนิทกันทั้งนั้น เพราะพี่ป๊อบแกเหลืออยู่แล้ว อิ อิ แกเลยไม่ได้รับรถทุกคัน ไม่ว่ารถคุณจะดีแค่ไหนก้อตาม ไม่เช่นนั้น คงไม่มี B12 , Yaris , JAZZ INNER LINE ล่าสุดพี่ป๊อบแกชวนรถแฟนผม CITY ไปทำสี INNER LINE อยู่เลย ไม่รู้พูดเล่นหรือพูดจริง เอิ๊ก ๆ รถผม S14 , 200 แกยังไม่ชวนเลยคับ เอะพี่ป๊อบแกยังไงกับแฟนเราหรือป่าว อิ อิ (ล้อเล่นนะพี่) :D:D

ลองทำในแบบของตัวเองดีกว่าไหม สวย ไม่สวย มันก้อรถเรา ยกตัวอย่างรถคันนึงนะคับ Mazda 626 คันสีน้ำเงิน รถสวยมากกก ไม่เห็นต้องตามใครเลยยยย ทั้งที่ผมไม่เคยรู้จักเจ้าของรถเลยคับ แต่ก้อติดตามรถเขามานาน เพราะรถเขามีอารายเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา(ถ้าเจ้าของรถเข้ามาอ่าน กรุณามาให้ทิปด้วยนะคับ :D:D ) หรืออย่างรถ 200 ผมตอนเริ่มทำสีชมพูเมื่อประมาณ 4 - 5 ปีก่อน ตอนนั้นเพื่อน ๆ ด่าเละ เพราะยังไม่มีใครทำ หาว่ามึงทำรถเสี่ยวว๊ะ ปัจจุบันดูรถสีชมพูสิคับ วิ่งเกลื่อนเลย (ส่วนใหญ่เป็น TAXi ทั้งนั้นเลย:p:p:D:D)

ขออภัยด้วยนะคับ ถ้าหากข้อความข้างล่างมันทำให้ใครไม่พอใจ มันก้อแค่ความคิดส่วนตัวของผมกับบางส่วนที่เคยพูดคุยกันกับพี่ป๊อบ INNER LINE เท่านั้นเองงง :):)

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ป.ล ปัจจุบันคิดถึงรถคันเก่ามากกกก เลยทำใหม่อีกคันสีแจ่มกว่าเดิมมมอีก อิ อิ น้องชมพู รีเทรินคับ ไม่รู้รอบนี้ยังจะมีคนด่าว่าเสี่ยวอีกป่าวววว

แต่ถึงเสี่ยว แต่กูชอบของกูนี่หว่า อิ อิ

5. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ตอนนี้ เท่าที่จำม่ะผิด น่าจะมี 16-17 คัน แล้ว

ที่คลอดไปล่าสุดเป็น ยาริส......>"< !!

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

คันสีชมพูนี่ มองหน้าตรงๆ คล้ายรถช่างญาเลยครับ อิอิ

ตอนงานดริฟที่ไบเทค ผมแอบไปยืนส่องอยุ่นานเลยคันนี้ สวย ๆๆๆ

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

คันนี้ไช่มะครับ อิอิ

ขออณุญาติ พี่อ๋อง เจ้าของรถด้วยนะครับ

รถพี่สวยจิงๆครับ

8. l3oZo

769
    52
    0
  9. c v e gic

c v e gic Member Member

46
    1
    8
    คันสีน้ำเงินในทีมก็มี HYUNDAI SONATA ตอนนี้เป็นรถช่างที่อู่แล้ว คันนั้นก็สวยครับ

มาสด้า 626 ในรูปสวยมากครับ

รถคุณ น้องชมพู & ลูกหมูแดง ก็สวยครับ

ตอนลงขายผมยังแอบเข้าไปชมอยู่เลย

10. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    มาดูกันคับ

11. balloon B12

balloon B12 New Member Member

70
    26
    0
    ผมดีผมใช่ B12 เหมือนกัน เลยอยากถามเป็นข้อมูลว่าคัน B12 ใน Inner Line นี้ทำกันชนหน้าที่ไหนครับ สวยดี ผมชอบมากๆๆ

12. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    ต่ออีกหน่อย

13. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    สุดตีนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. maniyom

maniyom New Member Member

16
    0
    0
    สวย ๆ ทั้งน้นเลย

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......RX 7....แทงใจจริงๆ..........

16. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    สุดๆ ทุกคน เลยนะเนี้ย

แหล่มมากๆ

17. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    สวยเหมือนมาจากญี่ปุ่นเลยคร้าบ สุดๆเลยล้อเหมือนกันอีก

18. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ผมชอบรถทีมพี่เค้านะ สุดกันทุกคัน สวย ๆ กันทั้งนั้น

ปล...mazda 626 สีน้ำเงิน สวยมากคับ ไม่ค่อยได้เห็น

19. l3oZo

769
    52
    0
    อู่นี้ เค้าดี จิง...

20. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    626 สวยจริงๆ ยืนยัน นั่งยันนอน ยันเลย ยิ่งตัวเป็นๆนะ:D

21. Ko-ro-chi-ta

Ko-ro-chi-ta New Member Member

16
    1
    0
    สวยทุกคันเลย...

22. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    626 สีน้ำเงิน เจอบ่อยๆแถวแจ้งวัมนะ งามจริงๆคันนี้

23. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    รถอ๋องนี่สวยจิงคับ...

24. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    สวยจิงๆครับ

25. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    อย่างที่พี่ต้นพูดก็ถูกเลยล่ะครับ.....
    ลองหาแนวทางของตัวเองดีกว่าว่าชอบแบบไหน.....
    อย่าไปทำตามเค้าเลยครับ....

26. เจอแถวๆ อุดมสุข 101/1 พรึบเลย หิหิ...

27. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    626 เจ้าของนิสัยดีด้วยครับ:)

28. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เเหมๆ ก็รถเจ๊ก็เนียน ก็อู่นี้นิ 555+:eek:

29. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ลห่อๆเท่ๆทั้งนั้นเลยคับ

30. patz

patz New Member Member

11
    1
    0
    ..........สวยมากมาย:cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้