ถามคนที่ขับรถไม่มีเล่มหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อย่าเสี่ยงเลยคับ อีกอย่างนะถ้าเป็นผม ผมจะถามจากคนใกล้ตัวมากกว่าที่จะมาลงเว็บ อย่างน้อย ณ วันนี้ผมก้อรู้แล้วว่าคุณกะลังจะเล่นรถแบบนี้ คนยิ่งรู้เยอะยิ่งเสี่ยงนะคับ

2. Wiccaner

Wiccaner New Member Member

12
    0
    0
    พยายามขับให้ครบ 5 ปี

แบบต่อเนื่องอะ ตามประมวลกฏหมายแพ่งและพาณิช มาตรา 1382 การครอบครอบปรปักษ์

ถ้าครอบครองสังหาริมทรัพย์ติดต่อกันโดยสงบเปิดเผยและเจตนาเป็นเจ้าของ เกินกว่า 5 ปี

ก็ได้กรรมสิทธิ์ แบบถูกกฏหมาย ยังไงติดต่อนักกฏหมายแล้วกัน

ของแบบนี้ โครตง่ายๆ ขับครบก็ติดต่อทนายแล้วกัน นักกฏหมายจะได้ไม่ตกงาน เนอะ

ถ้ามาว่ากันตรงๆ ขับรถเจอด่านยังไงถ้าไม่ทำหน้าตาน่าสงสัย พูดจิงๆเค้าไม่มาจับเปิดฝากระโปรงดูหรอก

ขับผ่านบ่อย ร้อยครั้งจับได้ครั้งเดียว รถมันก็เหมือนกันหมด ใครจะรู้จิงปะละ

3. จุ๊ๆๆๆ......อย่าดังไปคับเดวเค้ารู้ว่าคุณครอบครองอยู่ อิอิ

ทำแท้ดีกว่าเชื่อสิคับ.......จะได้ไม่หลอนด้วย

หลายปีก่อนก้อเคยทำมาขับเล่น.....แต่ไม่สะบายใจ (รู้สึกเหมือนทำผิดอยู่ตลอดเวลาเมื่ออยู่บนถนน...จิงๆนะ)

ก้อเลยขายไปเป็นรถสนามไปเรียบร้อย.....แต่เห็นมีหลายคนรับทำอยู่เหมือนกัน

ที่ผมรู้ก้อค่าใช้จ่ายตกอยู่ประมาณ 50,000 - แสนฝ่าๆก้อมี...........

ขับชนทีก้องานเข้า อย่าเสี่ยงดีกว่าคับ

ปล.จขกท.เป็นขนส่ง หรือ ศุลกากร มาแอบสืบข่าวป่ะเนี่ย อิอิอิ ล้อเล่นนะคับ......โชคดีคับ

"สุขใดไม่เท่า..สุขใจ"

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    300,000=SUPRA ถูก,ล่อใจ

300,000=ลม แพง เสียใจ เสียเงิน

:D:D:D

เคยอยากได้เหมือนกันเลยคับ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    น่าอยู่คับ

แต่เสียวๆๆ

6. อย่าว่าแต่รถเถื่อนเลยครับ

รถถูกกฏหมาย(รถซิ่ง) ยังโดนจับไถเงินทุกวันเลยครับ

7. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ท่านเจ้าของกระทู้ครับ กระทู้นี้ ข้อมูลนี้ จริงแท้ๆๆเลยครับ เพราะ ผม บ้าน แฟนอยู่เชียงรายครับ อำเภอเชียงแสน หน้าบ้านผม เป็นทางผ่าน ไป สามเหลี่ยมทองคำ ไปกี่กิโล ก็ พม่า แถม มีท่าเรือ เชียงแสน ข้ามไปอีกฝั่ง แถม มีวิธี ขนของ ข้ามไป จีนอีก ( เพราะผม กำลังหาวิธี ไปส่งแก้วมังกร ที่ ปลูกไว้ที่ไร่ ที่เชียงราย ส่งไป ขายที่ จีน ครับ ราคาดีมากมายครับ ) ผมเห็น พวก รถเบนซ์แปลกๆๆ รถ CROWN รุ่น จะเก่าไม่เก่า จะใหม่ไม่ใหม่ เยอะครับ เลยไปถาม คนแถวนั้นดู ว่ารถพวกนี้มาจากไหน มีรถ สลับวิ่งส่งมาจาก กทม เขาตอบให้ข้อมูลผมได้แค่นี้ สั่นๆๆได้ใจความ ...:confused: ( รู้งี้ไม่ถามดีกว่า )

ทางบ้านเชียงราย จะเพร่งเล็งเรื่องยาเสพติดมากกว่าเรื่อง ยานยนต์ ครับ เพราะ เป็น ช่องทาง ที่ รถพวกนี้ สามารถ นำออกนอกประเทศ ไปทาง ขอบชายแดน ครับ :D

8. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ลืมบอกไป เท่าที่ผมรู้นะ เวลาโดนจับได้ เจอปรับตาม ราคารถ บวก ภาษี 200% CC + แรงม้า ครับ อันนี้ไม่ชัวร์ นะครับ รอผู้รู้ท่านอื่ม มาบอกละกันครับ แต่ ที่แน่ๆๆ รถ BMW โบราณ เพื่อน ผม ประมูลมาจาก EBAY ครับ ด้วยอำนาจ เงิน มีทะเบียนเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยวไปถามมาให้ครับ ว่า เพื่อนผมทำไง ครับ

9. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    จริงๆแล้วรถถูกกฎหมายที่ญี่ปุ่นพวก GTO FTO ก็ไม่ได้ถูกขนาดนั้นนะครับ ถูกขนาดนั้นคงเป็นรถมาแบบเถื่อนหรือรถขโมยมาจากญี่ปุ่น

ปล. ผมใช้รถถูกกฎหมายนะครับ นิสสัน ซันนี่ธรรมดา

สมมุติถ้าคุณขับ civic dimension หรือรถปกติ คงไม่มีใครตรวจหรือจับหรอกครับ มันวิ่งกันให้เกลื่อน แต่ถ้ารถเกิดชนกันขึ้นมาหรือมีเรื่องมีราว ทิ้งรถอย่างเดียวนะครับ และอย่าให้มีหลักฐานหรือเอกสารใดๆ ที่เป็นของคุณเหลืออยู่นะครับ ง่ายๆๆ อย่าให้เค้าตามเจอว่าเป็นรถของคุณ ไม่งั้นยาวแน่หรือไม่คุ้มที่ขับรถเถื่อนแน่

ส่วนพวกรถ sport คงตาดีได้ตาร้ายเสีย ซวยไปโดนตรวจ ดีก็รอด ซวยก็โดน

หรือเป็นรถในกลุ่มเครือข่ายโดนจับไปแล้วบางคันและซัดทอดกัน เช่นอาจจะจับได้ 1 คัน แล้วซัดทอดไปว่าไปซื้อมาจากใคร จนเจอว่าคนขายขายไปที่ไหนบ้าง กรณีนี้ไม่รอดแน่นอนครับ ตามจับได้ถึงบ้านเลย

10. opor.NAKA

opor.NAKA New Member Member

44
    0
    0
    แน่นอนครับมีชุดจับโดยเฉพาะตรับ รถนอกเค้ามองออกได้หลายวิธี คิดจะขับศึกษาข้อมูลให้แน่นก่อนนะครับ

11. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    อย่าหาเหาใส่หัวเลยครับ
    ผมว่า im silica sena evo fto mr2 200sx .... แค่นี้ก็เท่แล้วแถมถูกกฏหมายขับยืดอกตอนโดนพี่เขาเรียกดีกว่า .

12. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ถึงไม่ค่อยเกี่ยวกันนะคับ ถึงจาสวมได้ไม่ได้ ตังเยอะไม่เยอะ เส้นก๋วยเต๋ยวเปนยังงัยก้อตามแต่

แต่ผมว่าฟิวใกล้เคียง เปรียบเทียบว่า ลองถอดทะเบียนหน้า-หลังดูแล้ววางไว้ในรถเฉยๆ แล้วรถวิ่งทุกวันนะ รมณ์แบบมีคันเดียว

ขึ้นทางด่วนโดนด่านใหญ่ก้อ 500แล้ว เด๋ยวนี้ราคาเท่าโดนยิงความเร็ว ต่อให้รุว่ามีตังจ่ายแต่ก้อยังเสียสุขภาพจิตทุกครั้งที่ขึ้นทางด่วน

+ความเสียวถ้าเรามีของผิดกฎหมายอยู่ในรถด้วย - -" จำไม่ผิดผมทนได้ไม่เกินสี่เดือน แล้วยอมแพ้ ไคทำได้ถึงปีนี่ คาราวะแปดจอก

แล้วถ้าต้องเสียสุขภาพจิตทุกครั้งที่แวะกินเต๋ยวข้างทาง ทุกครั้งที่จะเดินไปไขกุญแจรถ ทุกครั้งที่จอดก่อนเข้าบ้าน ฯลฯ มันจาคุ้มมั๊ยเนี่ย

เว้นว่ามีหลายคันจิงๆ ,จุดปะสงเพื่อรถสนาม หรือ ตังเหลือสุดๆ ก้อไม่ว่ากัน นะ!!

13. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ผมว่าบ้างที่ขับรถไม่มีทะเบียนเขาก็อยากจะมีนะแต่ว่าเนื่องจากรถเก่าเล่มหายอะไรประมารนี้

14. m-chon

m-chon New Member Member

1
    0
    0
    แบบนี้เคยได้ยินเหมือนกัน
    ส่วนมากจะไปโดนตอนโอนรถที่ขนส่ง
    จนท.ขนส่งเก่งๆทั้งนั้นครับ สงสัยคันไหนก็ใช้น้ำยาอะไรไม่รู้ทาดูรอยเชื่อม รอยตีเลขใหม่ ถ้าเจอก็ตรวจไม่ผ่าน พร้อมจดบันทึกรายงายการตรวจสภาพว่าทะเบียนนี้ตรวจไม่ผ่านเพราะสาเหตุใด
    สรุปมีแบงค์ช่วยได้หมด

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เจ้าของกระทู้หนีออกประเทศนอกไปแล้วครับ

55

16. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผมว่าเรื่องพวกนี้เค้าไม่พูดกันโจ่งแจ้งหรอกครับ ถ้าพูดมาอาจจะเข้าตัวเองก็ได้ สู้ไม่พูดดีกว่า

17. BANDO202

BANDO202 New Member Member

17
    1
    0
    รุ่นน้องผมขับs14ปีหนึ่งโดนตรวจสามรอบ ใครขับแล้วไม่โดนถือว่าโชคดีครับ
    ผมว่าถ้าเป็นรถเอาทะเบียนไฟแนนมาใช้ถ้าเป็นรถตลาดทั่วๆไปอย่างวีอ๊อด
    ถ้าไม่โดนแจ้งหรือมีปัญหาผมว่าคงใช้ลืม แต่ถ้าเป็นรถอย่างอื่น อย่าว่าแต่ผ่าน
    ด่านขนส่งเลย ด่านตำรวจธรรมดาๆ เปิดมาเป็นS15 เช็คที่เดียวเขาก็รุ้แล้วครับ
    เพราะทั้งบ้านทั้งเมืองมีสักกี่คันครับ ชื้อ 300,000 โดนไปก็คือ 0 บาท
    ชื่อ 300,000 บาท ทำอย่างถูกต้องก็คงจบราคาน้อยกว่าชื้อรถถูกต้องคงไม่
    เท่าไหร่มั้งครับ มันเกิดช่องว่างตรงราคาทำคนอยากได้กันรวมทั้งผม
    อย่างs15ชื่อ 300,000บาท ทำทะเบียนปลอม น่าจะเกิน 100,000 บาทและอื่นๆ
    จบไม่น่าจะเกิน 500,000 บาทได้ขับแล้ว
    แต่ชื้อ S15ถูกต้องทุกอย่าง 2,000,000 โดยประมาณ
    ลองคิดดูง่ายๆแล้วต้องมีเท่าไหร่ครับถึงขับs15ถูกค้องได้ครับ ถ้าเป็นผม
    มีสองล้านก็ยังไม่กล้าชื่อครับต้องมีมากกว่าสองล้านอีกสามถึงสี่ท่าถึงกล้าชื่อละครับ
    รถผิดๆผมคนหนึ่งละครับที่ไม่เอา ผมขอเลือกตามปัญญาและกำลังที่พอจะมีดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2009
  18. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ขอมองแบบนี้นะคับ ที่ไม่น่าทำ 1.ขับแล้วไม่สบายใจหลอนตลอดเวลามีด่านยิ่งหลอน 2.ชนทีเลิกคุยอย่าลืมอุบัติเหตุเกิดได้ตลอดคับไม่ชนเค้าเค้าชนเรา 3. ขับรถหรูๆที่มีราคา เค้าน่าจะดูหน้าตาคนขับหรือฐานะความเป็นอยุ่ว่าสมกันรึป่าวที่จะมีรถแบบนี้ [ ไม่ได้ว่า จขกทนะคับ ]

19. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ขับแล้วเครียดด้วย ขับรถถูกดีกว่า

20. [v]

[v] Member Member

39
    0
    6
    สามแสนได้ซุปร้า กังวลใช่ไหมครับ

สามแสนขี่CBR1000rr R1 HAYA กันเกลื่อนเมือง กันได้ล่ะ

ตอนนี้รถอินวอยจดสรรพสารมิตร ได้แล้วครับ ตำรวจจับแต่ยึดรถไม่ได้

21. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ถ้ามีเงินเหลือๆก็อยากลองเสี่ยงดูแต่ตอนนี้ขอบายคับ 555+

22. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    แล้วถ้ารถสวม แต่มีเล่ม และผ่านการโอนมาหลายมือ อายุรถเยอะแล้ว นี่เป้นไรไหมครับ

23. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ตอนนี้ก็ขับอยู่ครับ ไอ้รถไม่มีเล่มเนี่ย............เพราะเล่มอยู่กับไฟแนนซ์คร้าบบบบบ ฮ่าๆๆๆ ขำ ขำ

ปล.รถนำเข้ารุ่นไหนก็ตาม ตอนนี้ก็จดทะเบียนได้อยู่นะครับ ปัจจุบันก็ยังจดกันอยู่

24. narawit500

narawit500 Guest

0
    0
    0
    คัยอยากเอารถมาทูาให้ถูกกฎหมาย

ผมพอรู้จักอยู๋คนหนึ่ง ผมเคยไปทํากับพี่เค้ามา ทําได้ จริงผมรับประกัน เลย แต่พวกคุงจะเชื่อไม่เชื่อนั้นอีกเรื่องนะ ผมก็แค่ มาบอก พี่เค้ามีพวกทํางานอยู๋ขนส่ง ทําให้รถที่ไม่มีเล่ม ทําให้มีเล่มเป็นรถที่ถูกกฏหมายได้ ต่อหรือไปทําอาไรได้หมด ไม่เชื่อก็ลองดู ตอนแรกผมก็นึกว่าโดนพี่เค้าหรอกแล้วแต่กลับไม่เลย พี่เค้า ให้ จ่ายตังค่าทําก่อนครึ่งหนึ่ง แล้วรออีกวันไปรับ จ่ายที่เหลือ ผมดีจัยสุดๆๆๆๆ ผมขับRX7 อยู๋คร๊าฟ อยู่ที่มีนบุรี ไม่เชื่อผมไม่ว่า แต่ลองดูได้ พี่เค้าชื่อ ตี๋ 084-109-5467 พี่เค้าอยู๋แถวมีนบุรี อ้ะ คับ ถ้าจะทําจริงๆๆๆนะโทรไป แต่ถ้าไปอย่างอื่น โปร อย่านะ ผมมาบอกให้ฟังเฉยๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้