lli es เมื่อมี Emanage อะไรบ้างที่เปลี่ยนไปครับ lli

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย เด็กข้าง มอ, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    รบกวนขอข้อมูลเป็นความรู้หน่อยครับ กำลังตัดสินใจครับ (Emanage ฟ้า)

มีอะไรบ้างที่ได้มาครับ อะไรบ้างที่เปลี่ยนไป ขอบคุณครับ

2. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    อยู่ที่คนจูนอ่ะครับ แต่ที่ได้มาแน่ๆคือความเนียนในการวิ่งมีมากกว่าเดิมนิดนึง

3. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ของป๋มออกตัววิ่งกว่าเดิมนิดหน่อย

4. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เกียร์ ออโต้ ใส่กล่อง Emanage คิดว่าจาแรงขึ้นไหมคับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ใ ส่ ใ น เ กี ย ร์ อ อ โ ต เ ห ง เ ข า ว่ า กั น ว่ า วิ่ ง ดี ขึ้ น นิ ด นึ ง

6. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    คือไม่สบายใจครับ มีคนบอกว่ารถน้องรถเดิม ใส่ Emanage ไป จะเอาไปจูนอะไรล่ะครับ

อย่างน้อยรถควรมีการโมดิฟายมาเเล้วมั่ง ผมก็เครียดครับ ไอ้การโมดิฟายเพิ่ม ถ้าเเค่เปลี่ยน

เฮดเดอร เดินเลส กรองอากาศ ใส่อีเมเนจ ไม่ได้หรอครับ

ผมกะว่าจะเริ่มด้วย ไอ้กล่อง นี่เเหละ อย่างอื่นค่อยว่าทีหลัง มีเพื่อนๆคนไหนให้ความกระจ่างหน่อยได้มั้ยครับ อยากถามความรู้สึก ว่า เนียนขึ้นเเรงขึ้น หมายความว่ายังไงครับ

ลากรอบได้ 8000 เป็นไปได้มั้ย รอบกวาดเร็วกว่าเดิมมั้ย เปลี่ยนเกียรรอบไม่ตกเลยรึป่าว ปลายไหลเพิ่มอิก 10 Km/h ทั้งหมดนี้เป็นไปได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

7. wutdy

wutdy New Member Member

21
    0
    0
    ดีขึ้นนะคับ ผมก็มีคนรู้จัก เปลี่ยน head ทำท่อทั้งเส้น เปลี่ยนใส่กรอง และใส่ mangeฟ้า แล้วเอาไปจูน ก็วิ่งดีขึ้นเยอะนะ วิ่งดีกว่าตอนไม่มีกล่องอีกเยอะเลย(ทำทุกอย่างแล้วนะ) แถมประหยัดน้ำมันขึ้นด้วย ผมก็ว่าจะทำบ้างเหมือนกัน

แล้ว mange ฟ้า หาได้ที่ไหนเหรอคับ ผมหาไม่ค่อยได้เลย

8. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    จูนกล่องควรทำหลังจากโมได้ระดับนึงแล้วน่ะครับ เช่น เฮอเดอร์ ท่อ กรอง หัวเทียน

เพราะถ้าจูนกล่องก่อนพอทำอะไรอย่างหนึ่งไปก้อต้องกลับไปจูนใหม่อีกครั้ง มันจะสิ้นเปลือง ค่าจูน+ค่าน้ำมันในการวิ่งจูน+เวลา

ผมเปลี่ยนท่อปลายใบเดียว (จากใส้ตรงเป็นใส้เกลียว) ยังต้องจูนใหม่เลยครับ

ความคิดส่วนตัว ผมว่ารถที่ทำการโมมาระดับนึงเเล้ว เฮอเดอร์ ท่อ กรอง หัวเทียนเนี่ย

จูนเเล้วเห็นผลมากกว่ารถเดิมๆที่ยังไม่ได้ทำอะไรแล้วจูนครับ

++++++++++++++++++++++++++++++

จูนแล้ววิ่งเป็นยังไงบ้าง

หลังจากจูนแล้วก้อจะวิ่งได้ดีขึ้นครับ จากต้นหายๆก้อได้กลับคืนมา การเร่งแซงก้อทำได้เนียนขึ้น

จากที่จะเเซงทีต้องคิกดาว์ก้อไม่ต้อง ค่อยๆเเตะคันเร่งก้อสามารถเพิ่มความเร็วได้ดี

แต่ก้อไม่ได้ช่วยให้ความเร็วปลายเพิ่มขึ้นแบบผิดหูผิดตาหรอกนะครับ ได้พวกแรงบิดมาเสริมมากกว่า

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  9. ชาญชัย

ชาญชัย New Member Member

8
    1
    0
    ขอถามเพิ่มน่ะครับ
    แล้วรถที่ติดแก็ส หรือ ก๊าซ อะครับ จะมีผมหรือป่าว หรือว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย ช่วยได้แค่เกี่ยวกับน้ำมันเท่านั้น ครับ (อยากรู้จิงๆครับ)

10. Gettuned

Gettuned Active Member Privilege

140
    95
    28
    ได้แน่นอนครับถ้ามาจูนกะผมไม่พอใจไม่คิดตังค์เดี๋ยวแถมข้าวให้ฟรี1มือ โทรมาคุยกันก่อนได้ครับ

11. Gettuned

Gettuned Active Member Privilege

140
    95
    28
    เท่าที่รู้มีคนบ้าเล่น es ไม่มากมีผมกะ บอย รถผมไม่เทคทำฝามานิด รถบอยvtec เดิมๆ e-manage ultimate ลากรอบ 7900 ทั้งคู่

ดู clip ---> http://rcweb.net/forums/showpost.php?p=6335465&postcount=42

12. Gettuned

140
    95
    28
    จูนไฟได้ครับเห็นผลครับ

13. Gettuned

140
    95
    28
    นายนี่บอกให้มาแก้ไม่มาสักที หลังจากแก้ไม่นิดแน่ๆ

14. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0

เพ่ กา ตั่ย ยัง มะ มี เว ลา ไป หา เลย หง่ะ

ลืม กัน ไป อะ ยัง จ๊ะ ... :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้