คอยเสียมีอาการยังไงครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Pom_GU, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pom_GU

Pom_GU Guest

0
    0
    0
    คอยเสียมีอาการยังไงครับ รถผมจอดเฉยๆ มีอาการปุกๆๆ เป็นระยะที่ปลายท่อ แต่พอฟังที่เครื่องก็ประติ รอบเคื่องจะสวิงลงตามจังหวะด้วย
    แล้วเวลาขับช้าๆ เวลามันปุกที่แต่ละที มีอาการกระตุกตามจังหวะ ยังกับขับแล้วผ่อนคับเร่งแล้วเหยียบผ่อนคับเร่งแล้วเหยียบ
    ใช้อาการคอยเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ ***แล้วอาการคอยเสียเป็นไงครับ**

ชอบคุณครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    คอยเสีย มันต้องไม่จุดระเบิดนะครับ มันต้องเดินไม่เต็มสูบ
    แต่อาการรอบสวิง น่าจะมาจากตัวคุมรอบเดินเบาเสียอะครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อาจจะมาจาก สายหัวเทียน หรือ คอยล์จุดระเบิด รั่วครับ
    เบื้องต้น ตรวจสอบสภาพสายหัวเทียนก่อน ว่าฉนวนแตก-ร้าวหรือไม่
    หรือจะลองหาของสลับดูอาการ ทั้งสายหัวเทียน และ คอยล์จุดระเบิด ดูก็ได้ครับ
    ค่อยไล่สลับไปจะได้รู้ว่าปัญหาอยู่ตรงไหน
    ช่างที่ชำนาญน่าจะไล่หาปัญหาอย่างที่ผมแนะนำไปได้ครับ

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    คงต้องเช็คแบบที่คุณ พัทยา@MRC#012
    บอกไว้อ่ะครับ ผมก็เคยเป็น รอบเดินเบาจะสะดุดๆ เป็นบางจังหวะ
    ประมาณว่าเครื่องเดินนิ่งๆสัก 10 วิแล้วจะสั่นเบาๆ หงึกๆที่นึงแล้ว
    ก็นิ่งสักพัก หงีกๆ อีก แล้วเวลาขับช้าๆ แล้วมีจังหวะที่เหยียบคันเร่ง
    บางครั้งเหมือนจะสะอีกๆก่อนพุ่งออกไปเป็นบางครั้ง ลองเอาคอยล์
    กับชุดสายหัวเทียนของที่อู่มาลองสับไปสับมาดู ปรากฎว่าสายหัวเทียน
    เสีย เปลี่ยนก็หายเลย

เครื่องอีโว 4 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้