ขอความรุ้ทีครับเรื่องถังแก็ส สั้นไหนดีกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย oatzaa, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    คือผมไม่รู้จริงๆว่าอันไหนดีกว่ากันครับ 2ร้านเค้าใช่ไม่เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2008
  2. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ถังแบบรูปแรกดีกว่าครับ ผมเรียก วาล์วไฟฟ้า เมื่อไม่มีไฟไปเลี้ยงก็จะหยุดจ่ายแก๊ส
    ถังแบบรูป 2 แบบมือหมุนธรรมดา ข้อดีก็เรื่องไม่มีพัง

ผมก็มีข้อมูลแค่หยาบๆ แค่นี้ละครับ แต่น่าจะเห็นภาพนะครับ

3. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ราคามันไม่ต่างกันมากครับ เป้นผมจะเลือกรูปบน

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ที่ดูน่าจะเป็นถังแบบสั้น กะแบบอ้วนครับ

ถังแบบแรกเหมาะกับรถที่มีพื้นที่ท้ายรถด้านกว้างน้อย ก็จะอ้วน กินพื้นที่ด้านยาวของตัวรถเยอะ

พื้นที่ใช้สอยใส่ของลำบากครับ

ถังแบบที่ 2 เป็นแคปซูลยาว เหมาะกับรถที่มีพื้นที่ด้านกว้างเยอะ ประหยัดที่ด้านยาว

ใช้สอยใส่ของท้ายรถได้ดีกว่าครับ

ส่วนวาวล์ อย่างที่ท่านข้างบนว่าครับ มัลติวาวล์น่าใช้กว่า

5. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    ...

ขอบคุณพี่ๆที่บอกนะครับ สรุปว่าถังไฟฟ้าดีกว่านะครับผมจะได้ติดแบบนั้น
    คนละร้านก็คนละแบบ เลยไม่รุ้จะไปร้านไหนดี ขนาดไม่สำคัณครับอยู่ที่ความปลอดภัยที่ต้องการ

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แล้วถังซุปเปอร์ หน้าตาเป็นยังไงอะครับ

7. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ถังซุปเปอร์วาล์วหน้าตาจะเป็นแบบเนี้ยอะครับ เค้าว่าเติมเร็วกว่ามัลติวาล์วแล้วก็ตัด 85% แน่นอน

ปลอดภัย แต่ว่าอัดแก๊สให้มันเต็ม ๆ แบบถังมือหนุนไม่ได้

8. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ขอบคุณครับ เพิ่งได้รถมาวันนี้ เป็นถังซุปเปอร์แบบในรูปเลย

อยากรู้ว่า ถังขนาด 64 เติมแต่ละครั้งได้ประมาณเท่าไรอะครับ

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเติมได้เยอะสุดตอนไปเกาะช้าง ปั้มขายลิตรละ 11.80 บาท
    เติมได้ 552 บาทครับ ถังแบบเดียวกันเลย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้