อยากได้ nv qeencap มือสองความไช้ัปีไหนดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Hocky22, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hocky22

Hocky22 New Member Member

2
    0
    0
    ต้องประมาณปีไหนดีครับแล้วตั้งแต่ปีไหนเป็นหัวฉีดเสียภาษีปีเท่าไหร่

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ชื้อขึ้นด้วย Queen Cab เป็นหัวฉีด หมดเลยครับ

มีตั้ง แต่ ปลายปี 96-ต้นปี2001 ครับ

หลังจากนั้น จาเป็น wingroad ตั่งแต่ ปี 2001

ส่วนราคาก็ แสน แก่ ถึง สองต้นๆ แล้วแต่ ปีครับ

ส่วนภาษี หกร้อยบาท ไทย
    พรบ. แพงกว่ารถยนต์ นั่งครับ เก้าร้อยก่าบาท เพราะเป็น รถบรรทุก

ส่วน จะเลือก ตัวไหน ปีไหน ก็แล้วแต่กระเป๋า ตังค์ ครับ:)

3. คับตามนั้นเลยคับแล้วแต่ชอบคับ

4. Hocky22

Hocky22 New Member Member

2
    0
    0
    ขอถามต่อ....ถ้าไช้นำ้มันกี่กิโลลิตร....ถ้าเป้นแก๊สlpgที่เขาติดมาแล้วจะดีไหมกลัวมีปัญหานะครับ(มือสองในone2carX

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    น้ำมัน ก็ 95 หรือโซฮอ 95 ได้ เลย ครับ
    การกิน ของ มัน ก็ ขึ้นอยู่ กับ นิสัย การเหย๊ยบ นะครับ
    ไปเรื่อยๆ ติด แบบในเมืองก็ 7-8โลลิตร ครับ
    ออก ทางไกล ก็ ทำได้ ที่ 10 ลิตรขึ้น นะครับ

ตอนนี้ ผมเติม โซฮอล 95 นะครับ ครึ่งถัง วิ่งได้ 200 กิโลเมตร ขับแบบ บ้านๆ นะครับ
    ประมาณ 600-700 บาทครับ

ถ้า มุด มาก ก็ กินมาก ตาม นิสัยการ ขับ ครับ

ส่วนแกส พี่น้อง เราติดกัน เยอะและครับ ไม่มีปัญหาใดๆ แค่ มีสูตร นิสหน่อยครับ
    รอชาวแกส มาตด เอ๊ย มาตอบ ครับ:D:p

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามอีตาแจ๊คเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้