รบกวนถาม Logo H ที่ติดที่กระจังหน้า RS ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    พอดีซื้อกระจังหน้าตัว RS มาใส่แต่ไม่มี Logo H รบกวนถามว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน แงะเอาของเดิมที่ติดกับกระจังหน้าเดิมมาใส่มันใหญ่เกินไป รบกวนด้วยนะครับ

2. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    H มาร์คเบิกของุร่น Cr-v มาใส่ได้คับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไ ป เ บิ ก 0 ไ ด้ เ ล ย คั บ

4. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เบิก 0
    ขอบคุณครับ..........

5. Ton_Dezember

Ton_Dezember New Member Member

7
    0
    0
    รอคำตอบด้วยคนครับ

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ดูที่ติดหมุด Part No. ได้เลยครับ เห็นแว๊บๆ

7. Ton_Dezember

Ton_Dezember New Member Member

7
    0
    0
    ไม่มีอะครับ ลองไปหาดูแล้วครับ

8. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    CRV gen ไหนอ่าครับ

9. songhyekyo

songhyekyo New Member Member

7
    0
    0
    อยากรุ้เหมือนกานคับ

10. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    ..

อยากรู้เหมือนกันครับ

11. mossimo_es

mossimo_es New Member Member

64
    10
    0
    ผมซื้อมาประมาณ200

12. kulpat87

34
    3
    0
    ที่ไหนอะครับ

13. songhyekyo

7
    0
    0
    ดันๆ อยากรุ้เหมือนกานคับ แล้วจะหาโลโก้ RS ก๊อป งานเนียนๆได้ที่ไหนคับ

14. Nuzio

Nuzio New Member Member

17
    7
    0
    200 นี่น่าจะของก๊อบนะครับ

ปกติขายทั่วไป ราคาก้อ1200-1400แล้วนิครับ

15. kulpat87

34
    3
    0
    ..

ยังไม่ได้คำตอบเลยอะครับ ว่า cr-v gen ไหน

16. Sathid_es04

Sathid_es04 New Member Member

8
    0
    0
    กระจังหน้า RS จัดมาเท่าไหร ? จากที่ไหน ? ....ใหม่มากเลยครับ จะจัดบ้าง

17. ozvvan13

ozvvan13 New Member Member

10
    0
    0
    อยากได้ด้วยคร้าบ กระจัง RS ขอรายละเอียดหน่อยค้าบ แล้วผมอยากรู้ว่ามานมีกระจังแบบ Type R ด้วยรึเปล่าครับ แตกต่างจาก RS ยังไง

18. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ใช้ของCR-V ตัวล่าสุดรึเปล่าครับ

19. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ผมลองเทียบดู มันจะเท่ากับตัว city ZX H ด้านหลัง อ่ะครับ ขนาดเท่ากันแต่ไม่รู้ว่าตัวขามันจะตรงรึเปล่านะครับ
    ถ้าจะเบิก 0 น่าจะแพงครับ ใส่ H แดงไปเลยดีกว่า

20. eak_cfc

eak_cfc New Member Member

17
    1
    0

อยากได้กระจังหน้าแบบนี้บ้างครับ ซื้อที่ไหนอะรับ แนะนำหน่อย :D

21. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    อั้มซื้อ Ninto ครับ 2200 พร้อมทำสี

22. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    แล้วใส่กับ ตัวบังหม้อน้ำเดิมๆ ได้ไม๊ครับ
    มีกะจัง RS แต่ไม่มีตัวบัง ไม่รู้ของเดิมจับเสียบกันเลยได้ไม๊

ตกลง H จัดของอันไหนมาลงกันครับ

23. songhyekyo

7
    0
    0
    สรุปยังไม่ได้คำตอบเลยครับ ว่าHตัวไหน

24. lipo555

lipo555 New Member Member

29
    2
    0
    ่ผมจัดมาจาก Ninto เหมือนกันคับ 1500 มาทำสีเอง เค้าแถม RS มาให้ ส่วน H นี่ไม่ใช่ H แดง เป็น H ทำมะดา จัดมาจากคลองถม 150 บาท ติดกาว 3M งานเนียนดี แนะนำยกกระจังไปด้วยเลย เทียบที่ร้านได้ เค้ามีทุกขนาด หาได้ง่ายๆคับ แต่เบิก 0 ไม่รู้ของรุ่นไหนเหมือนกัน คลองถมชัวร์สุดคับ
    ปล. ผมปี 01 ใส่กับบังหม้อน้ำเดิมได้คับ เจาะยิงรีเว็ทนิดหน่อย สวยดี จัดเลยคับ

25. ต้นes

59
    0
    0

ขอบคุณมากเลยครับ
    ไว้เอากระจังไปเทียบกับ H ดู ลืมไป เอาไปเทียบก้อจบ

ยิงรีเว็ท คืออะไรครับ DIY เองได้ไม๊ครับ

ทำสีที่ไหนครับ กำลังหาอู่สีอยู่เลย

26. lipo555

lipo555 New Member Member

29
    2
    0
    DIY เองได้คับ รีเว็ทไว้ใช้กับโลหะคับ แต่แผ่นบังหม้อน้ำกันกระจังหน้ามันเป็นพลาสติก ใช้เจาะยึดน๊อตหรือดุมทำมะดาได้คับ
    ส่วนทำสีก็ไม่แพงคับโดยเฉลี่ยก็ 1000 ตามอู่ทั่วไป แนะนำถ้าจะนำรถไปเคลมสีก็เอากระจังหน้าไปพ่นได้เลย อู่เค้าผสมสีแล้วเหลือสามารถพ่นได้ โดยราคาไม่แพง ไม่เหมือนไปเปิดจ๊อบใหม่ พ่นสีกระจังอย่างเดียว

27. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    กระจังหน้าเบิก 0 มาเท่าไรคับ ใส่กับ 03 ได้หรือเปล่าคับ

28. ต้นes

59
    0
    0
    ขอบคุณอีกทีครับ
    ตามอู่สีคงมีตัวพวกนี้มั้ง เผื่อจะทำให้เราไปเลย
    กำลังเลือกอู่สีครับ เห็น TS Motor ใกล้ที่ทำงานดี งานน่าจะโอ
    เห็นเป็น Sponcer FD อยู่ กำให้เค้าทำสีชุดแต่งรอบคัน แล้วหนีบกระจังกับ ตูดเป็ด แถมไปพร้อมกัน ไม่รู้จะได้ป่าว 555

29. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    กระจังหน้าแบบนี้ใส่กับรถรุ่น 03 ได้ไหมคับ จัดได้จากที่ 0 ไหน คับ แล้วราคาเท่าไร ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้