รบกวนเพื่อนๆชาว R11ให้ความช่วยเหลือด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย - SS-, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. - SS-

- SS- New Member Member

8
    0
    0
    อาการที่เป็นอยู่คือ เวลาเปิดแอร์ แอร์ไม่มีความเย็น(เหมือนคอมไม่ทำงาน) ไฟ Batt ขึ้นเตือน กระพริบๆ ที่หน้าปัด ไปที่ร้านไดนาโม เค้าบอกว่า มูลเล่ย์หน้าเครื่องเสื่อมสภาพ ทำให้มันไม่หมุนตามสายพานในรอบที่เหมาะสมกัน ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ แล้วมีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ
    อีกเรื่องคือ พอให้ที่ร้านหา มูลเล่ย์มาเปลี่ยน เค้าเช็คแล้วบอกว่าร้านอะไหล่ไม่มีขายครับ ไม่ทราบว่ามีใครแนะนำแหล่งซื้อ มูลเล่ย์หน้าเครื่องของ SR18 DE (R11) ได้บ้างครับ หรือเอาของเครื่องตัวไหนมาใช้เทียบได้รึเปล่าครับ
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

2. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    ไปรามอินทรา ซอย22 อู่ชื่อ 22carservice บอกว่าพี่บอยแนะนำมา ตรวจเช็คไม่เสียตัง มีตังแล้วค่อยมาซ่อม

3. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    พูเล่ย์ สำหรับ SR 18 และ SR 20 ใช้ด้วยกันได้ ราคาที่ผมซื้อจากบางไผ่อะไหล่ ท่าพระ 1290 บาท เป็นของเทียบไต้หวันนะครับ
    ไม่ใช่ของแท้ แต่ใช้แล้ว ไม่มีปัญหานะครับ ดูที่เนื้องาน ตรงร่องทุกอย่าง โอเค เพียงแต่ดูชิ้นงานตรงรู 4 รู มันไม่ละเอียดเนียนเหมือนของแท้ตัวเดิมแค่นั้นเอง แต่ใช้งานได้ครับ ผมใช้อยู่
    ขอให้หายไว ไว นะครับ

4. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เอางั้นเลยหรอคับ อู่ทำอะไรบ้างอะคับ เผื่อว่างๆๆจะหาโอกาสใช้ชื่อพี่บอยไปเช็คนู่นิดนี่หน่อย....................5555

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ บอย นี้ เส้น ใหญ่ แหะ

แต่ อา การ ของ พี่ -ss- ผม ว่า จริงๆ เปลี่ยน ทั้ง ตัว ไป เลย ครับ ของ SR20DE ราคา ประมาณ 800-1500 บาท ต่อตัว เช็ค สภาพ ดีๆ นะ ครับ อัน นี้ เป็น คอม มือ 2 ญี่ปุ่น นะครับ

ถ้า รีบิ้ว ก็ แล้ว แต่ อะ ครับ ว่า เท่า ไหร่

แต่ ตอน นี้ ที่ ผม เป็น แล้ว เซ็ง โคตรๆ เลย คือ เวลา เปิด แอร์ รอบ มัน จะ ดึง หนัก มากๆ จาก 800 ตก มา 400 เลย ยัง ไม่ แน่ จัย เลย ครับ ว่า เป็น ที่ อะ ไร

อ๋อ ลืม บอก ครับ พี่ คอม แอร์ SR20DET กับ DE ต่าง กัน นะ ครับ ท่อ อัด น้ำ ยา หน้า แปลน ต่าง กัน อัน นี้ ไม่ รู้ ชัวร์ ปะ นะ ครับ แต่ ที่ แน่ๆ 18de กับ 20det ฝาขาว ต่าง กัน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้