+++E-Car ติดแก็ส+++

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย touch029, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. touch029

touch029 New Member Member

24
    1
    0
    พอดีจะเอารถไปติดแก็ส กำลังหาข้อมูล แต่คงติดแน่ครับ เพื่อนๆท่านใดที่ติดแล้ว มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง
    เล่าสู่กันฟังกันบ้างนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :cool:

2. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    อิอิ

ข้อเสียหฃายอย่างครับ
    1.ทำให้เงินในกระเป๋าท่านจ่ายน้อยลงจากเต็ทถัง 900 บาทจะเหลือเพียง 400-500 บาท
    2. ทำให้ท่านขับรถมากขึ้นเนื่องจากจ่ายเงินน้อยลง
    3. หนีเมียเที่ยวได้มากขึ้นเนื่องจากเงินเหลือ
    4. ถ้ารถไม่ระเบิดก็มีแค่นี้และครับ (ติดมาได้ประมาณ 4 เดือนแล้วครับถือว่า OK ครับ)

3. touch029

touch029 New Member Member

24
    1
    0
    โห... ข้อเสียข้อที่ 3.จะเมโมรี่ใว้นะครับ เผื่อมีโอกาศได้ใช้ 555
    ขอบคุณสำหรับคำตอบค:eek:รับ

4. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    สำหรับผมคิดว่าเอาระเบิดพ่วงท้ายไว้ด้วยอ่าครับ... ไม่เอาด้วยคน.. แต่ถ้ารถใช้เยอะต่อวันก็เอาเถอะครับ. .ประหยัด.. ส่วนข้อเสียอื่น ๆ ไม่รู้เลย อ้อ.. อีกอย่างเท่าที่ได้ยินมาก็ได้ติดแบบที่เป็นหัวฉีดครับ. นอกนั้นไม่รู้เลยครับผม

5. jerome

jerome New Member Member

423
    1
    0

ข้อ 3. นี้เหตุผลส่วนตัวหรือเปล่าอะครับ แสดง ว่าแอบหนีบ่อยอะสิ อิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้