- * - เตือนเพื่อนๆ RCWeb เรื่องบุคคลอันตรายครับ - * -

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โบตั๋น, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    พอดีว่า ผมมีเพื่อนสนิทอยู่ใน Vios-Club ครับ ได้คุยกันถึงเรื่องของบุคคลคนนึง
    ที่มีพฤติกรรม เอนเอียงไปในทางฉ้อโกง กล่าวคร่าวๆคือ

- ติดต่อบุคคลอื่นเพื่อขายรถซึ่งมิใช่ชื่อของตัวเอง โดยเมื่อมีผู้สนใจโอนเงินไปแล้ว
    ได้มีการบ่ายเบี่ยงเรื่องการดูและการโอนรถ นอกจากนั้นยังมีการเบี่ยงเบนประเด็นไปในทางชู้สาว
    และในที่สุดแล้ว ก็มิได้มีการคืนเงินแต่อย่างใด

- ขอยืมเงินและสิ่งของมีค่าต่างๆจากเพื่อนในคลับ โดยอ้างว่าจะรีบคืนให้
    แต่ไม่เคยมีใครได้ของคืน

เพื่อนผมแจ้งเตือนมาว่า หากท่านใดที่รู้จักบุคคลคนนี้ กรุณาระวังตัวครับ
    จะได้ไม่ถูกหลอก ไม่ถูกเอาเปรียบจากบุคคลผู้นี้

ผมเองยังไม่ได้อ่านรายละเอียดลึกๆนะครับ เพราะที่ Vios-Club นั้น กระทู้นี้ปาไป 100 กว่าหน้าแล้ว
    พยายามนั่งอ่านสรุปที่เพื่อนๆ ทำมาให้ก็ตาลายไปหลายรอบ เพียงแค่อยากมาเตือนเพื่อนๆไว้ครับ

อ้างอิง Link

ไม่ได้เป็นการประจานหรือดูหมิ่นแต่อย่างใดในการโพสครั้งนี้ครับ แค่ไม่อยากให้เกิดกับใครอีก

2. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0
    ระสังค่ะ น้องเจอมาแล้วจริงๆ

3. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ใครว่ะจอย

4. เข้ามาดู หิหิ...

5. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    น่ากลัว จิ จิ พวก นี้

6. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ดูเอาไว้

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ครับ

8. มีเรื่องไรกัน

9. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เมื่อวานพุธเหมือนผมเห็นเเว้บๆที่ปั้มเจ็ทไม่รู้ช่ายป่าว ที่เอาพวงมาลัยมาอ่ะคร้าบ :D:D:D

10. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคับ

ระวังๆๆๆ

11. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ระวังๆๆ กันนะคับ ไอ้พวกนี้เล่นกันง่ายๆๆ

12. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตามไปดูๆ

แหม คนสมัยนี้ก็นะ หากินกันแปลกๆ

13. iammebpt

iammebpt New Member Member

2
    0
    0
    มีใบแจ้งความอยู่ 2 คดีคับ
    สน.มีนบุรี กับอีก สน.จำไม่ได้
    กระทู้เดือนเดียว 105 หน้าคับ
    ยังไงระวังตัวกันหน่อยนะคับ

14. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    โห.......โจรชัดๆ

15. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    ก็คงได้แต่บอกว่า

คืนเงินให้เค้าไปเถอะเปิ้ล ทุกอย่างจะได้จบนะ

ถึงแม้ว่าจะจบไม่ค่อยสวยเท่าไร ก็ยังดีกว่ายืดออกไปแบบไร้กำหนด

เฮ้อ....... :(

16. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    รับทราบครับ

17. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    หา แด... กัน ง่าย ๆ

กรรม มัน ตามทันไว นะ คับ

18. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    เปิ้ล เลิกหลอกชาวบ้านได้แล้ว ขับรถผ่านแถว ศรีนครินทร์บ่อยๆ คนในคลับก็โดนโกงไปแล้ว Ck สีม่วง ล้อทอง คนขับ เป็น ผู้ ญ ตัวดำมาก อ้วนๆ ยังไง เจอเบาะแส แจ้งจับได้เลยคับ ผมรู้การกระทำเค้ามาเยอะ

19. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    เหอๆ เอากันเเบบนี้เลยหรอ เเปลกจิงนะ ไม่น่าเลยอ่ะครับ

20. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    รอชมคับ สุดท้ายจะจบยังไงน้อ

21. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แย่นะมีเพื่อนดีแล้วยังโกง เค้า เพื่อนก็น่าจะพึ่งพาอาศัยกันมากกว่า ทำแบบนี้ ไม่ไหวอะ เคยเจอกรณี เดียวกัน เพื่อนกัน ยืมของกันไป แล้วบอกจะจ่ายเงินให้ ไม่จ่าย ผมก็ไม่ถามนะ ปล่อยไป แต่ไม่คุยด้วยเลย

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดันหน่อยครับ เผื่อท่านอื่นบ้าง
    เจ้าทุกข์เยอะเหมือนกันนะเนี่ยะ มีนอกเหนือจาก Vios ด้วยเหรอครับ

23. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    อ่านถึงหน้า 57 จนมึนเลย มีสรุปรวมๆหน้า 103 คนๆนี้อันตรายคับ อย่าได้รู้จักเลย ระวังกันนะทุกคน

24. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0

ยังเจออีกไหมค่ะตอนนี้

25. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....ตัวอันตรายเลยนะเนี้ย......อ่านมา..น่าสงสารคนโดนโกง....เสียเงิน....เสียหน้าที่การงาน....อีก

......ทำไม..ถึงเลว..แบบนี้........ตัว..กับใจ.....มันไม่มีดีเลยใช่ไหมคับ...ถามหน่อย

26. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ภัย สังคมอีกรูปแบบ

ที่ทามให้พวกเราทามมาหากองยากขึ้น......................

27. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เขาเลี้ยงผู้ชายหรอครับ ทำไมหลอกเงินไปเยอะเยะเลย

เสียดายนะครับ ไม่น่าเลย

28. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    :sad::sad::sad:

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ จะได้ระวังๆเอาไว้ด้วยนะคับ

เวรกรรมของใคร ของมานน ครับ
    คุยได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องเงินนนนน
    :eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้