ในนี้มีใครเอาท่อไปผ่าบ้าง

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย baitong-click, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ผมเห็นคลิกบ้างคันเอาท่อไปผ่ามาเสียงไม่ได้เรื่องเลย มีใครเอาท่อไปผ่ามาบ้าง แบบว่าอยากรู้ ผ่ามาแล้วเป็นไงบ้างเล่าสู่กันฟังบ้าง

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    - - อ่ะงุงิ เสียง ผมมิ รู้ แต่ เห็น เขาบอกว่า อย่า ผ่า ของเดิม ไม่งั้นจะเสียของ ถ้าไม่ได้ทำเครื่องมาอ่ะ
    ครับ แต่ถ้าอยากทำก็ หาท่อเทียมมาผ่าแทน ครับเรื่องของแรงก็ ไม่ได้ อะไรมาก แต่ จะได้เสียง
    ที่ดงขึ้นเท่านั้น แล้วผม ก็ คิด อยู่ ว่า จะ ทำ ดี ใหม อยู่ ครับ

3. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    ผมว่าท่อเดิมๆนี่สุดยอดที่สุดแล้วครับ

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ผ่าแล้วเสียงทุเลจ ทุกคันเท่าที่ผมเจอนะ

5. Project_L

873
    8
    0
    เขามี ผ่าเงียบ ด้วย -*- งง มาก ๆ เลย อ่ะ แรงขึ้น หน่อย แต่เสีง เงียบ ประธาน CPC เขาใช้ ใส่อยู่ด้วย

6. เซียนกบ

498
    3
    0
    ไม่ผ่าครับ ผมหน้าตาดีอยู่แล้ว ไม่ต้องผ่าเพิ่มความหล่อแน่นอนครับ

7. Project_L

873
    8
    0
    -.- ท่อครับท่อ ไม่ใช่หน้าครับเพ่ -*- เดียวก็ ผ่ามั่งสะเลย เหอๆ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่าเสียงมันมันและแตก ครับ ผมเคยลองเอากระดาษ กรองออก
    เหลือแต่แผ่นฟองน้ำ แผ่นเดียวเสียงดีกว่าและก็ ไม่อั้นด้วย
    เวลาบิด ทุกวันยังทำอยู่ ว่างก็เอามาล้างน้ำมันเบนชิน ครับ

9. Project_L

873
    8
    0
    -*- สะงั้นออ่ะ เสียงเป็นไงอ่ะครับ

10. juntcivic

1,549
    34
    0
    ล้างยังไงเหรอครับ ใช่เอาเบนซิน มาลาดที่รถทั้งคันหรือป่าวครับ ยังไงช่วยอธิบายทีเพราะตอนนี้ผมลาดไปครึ่งคันแล้วครับ :D

11. Project_L

873
    8
    0
    อา งุงิ สะใจ เสียง กรอง ดังๆ เหอๆ

12. juntcivic

1,549
    34
    0
    กรองดัง แต่ไม่วิ่ง อายเขาน๊า อิอิ

13. Project_L

873
    8
    0
    - - อายแล้ว - - เสียง ไป นู้น รถ อยู่ นี้ เหอๆ แบบนี้ ต้อง ไล่ต้น ใหม่ เอา จัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บิตนิดเดียว ยก ล้อ หลัง เลย อิอิ( รถพุ่งแล้วตกใจกำเบรกหน้าสุดแรง ล้อหลังเลยยก 555+ )

14. เซียนกบ

498
    3
    0
    เสียงไปไกล แต่รถยังจอดอยู่

15. Project_L

873
    8
    0
    เพราะ กำเบรก ใว้ รถ เลยไม่ไป -*-

16. KEIHIN

KEIHIN New Member Member

30
    1
    0
    ท่อเดิมผ่าวิ่งไม่วิ่งผมว่าอยู่ที่ไส้นะคับว่ายัดอะไรลงไปแทนของเดิม ส่วนเรื่องเงียบผมว่าเจาะรูไส้เยอะและไช้ไยแก้วอุดเสียงเยอะหน่อย ไนความคิดผมว่าลองไช้ท่ออื่นผ่าแทนท่อเดิมดีกว่าไหมคับ เน่ามาจะได้ไม่เสียดาย อิอิ..

17. Project_L

873
    8
    0
    ซื่อ ใหม่ อีก ท่อ อ่ะ เพ่ กร เอา ท่อ เทียม มา กะ ได้ เหอๆ

18. KEIHIN

KEIHIN New Member Member

30
    1
    0
    อ้อ.. จัดมาเลยคับช้างเผือก ลองไห้พี่ดูสักไบนึง

19. Project_L

873
    8
    0
    -.- แล้ว ไอ ที่ พี่ ใส่ ไม่ได้ ซื่อ มา ใหม่ เหรอ - -

กะจะเอา อีก สะ 2 ใบ อิอิ 2 ผ่า เงียบๆ อีก 1 ผ่า แบบ สุด ยอด ( เสียง ) อยาก รู้

รถมาณ จะพัง ตอนใหน 555+

20. เซียนกบ

498
    3
    0
    ถ้าดีก็เอามาบอกกันด้วยนะครับ

21. juntcivic

1,549
    34
    0
    ใช่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้