เมื่อสกายลายในตำนานดวลกับ lexus is250 อะไรจะเกิดขึ้น

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย DH@TEELEX, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    เริ่มเรื่องเลยนะครับ พอดีผมนั่งว่างๆไม่ได้ทำอะไรก็นั่งคุยกันกับน้องเติ๊ดใน msn ทีนี่น้องเค้าก็ว่างผมก็ว่างก็เลยชวนกันออกไปออกกำลังกายเจ้าสกายลายของพวกเราซักหน่อย ต้องขอขอบคุณเติ๊ดนะครับที่ทุ่มทุนขับมารับผมถึงที่บ้านเลยใจจริงๆน้องคนนี้ เข้าเรื่องต่อ หลังจากมารับผมไปแล้วก็ออกจากซอยบ้านผม ขณะเลี้ยวรถตั้งลำตรงก็มีกดกัน 1-2 เกียร์พอเป็นกระไส ว่าเป็นไงพี่ปุ้ยรถน้องจาก monza แรงกว่า k-sport พี่ไม๊หละ ( อันนี้ผมเติมเองเพื่ออรรถรส ) หลังจากนั้นก็ขับไปเรื่อยแต่ก็มีเสียง วี้ หว่อ เต็มไปหมด ไฟเพลิงพร้อมควันๆก็ลุกขึ้นกับเทกซี้คันนึงที่หน้าเมจอร์ปิ่นเกล้า พร้อมหน่วยดับเพลิงจ้าละหวั่นกันไปหมด ระหว่างที่เติ๊ดมารับ ผมก็ได้ติดขนมมาแบ่งเติ๊ดด้วย เราก็เปรียบเหมือนนั่งดูหนัง gold class เพราะว่าเห็นเหตุการ์ณเทกซี่ไฟไหม้กันอย่างละทึกคึกโครม ปนตกใจว่ามันจะระเบิดไม๊ว้าหลังจากนั้น ก็เกิดเสียงปุ๊งปั๊งนิดๆคงเกิดจากแกสเชื่อเพลิงระเหยออกไปไม่หมด หลังจากนักดับเพลิงฉีดน้ำสกัดดับไฟในเครื่องยนต์เรียบร้อยแล้ว ทางผู้เกี่ยวข้องก็ปล่อยให้รถค่อยๆไหลผ่านออกไปด้วยความระทึกอีกครั้ง ที่ระทึกเพราะว่าไม่รู้ว่ามันจะระเบิดข้างๆรถใคร เหมือนเล่นเก้าอี้ดนตรี อะไรประมาณนั้น หลังจากนั้นก็มุ่งตรงสู่ถนนที่นักซิ่งไม่มีความรับผิดต่อสังคมต้องรู้จัก เราก็ได้ทำการวอมรถดูลาดลาวทั้งหมดรวมถึงความปลอดภัย และลู่ทางการวิ่งเพื่อที่จะไม่ทำให้ใครเดือนร้อนในการทำพฤติกรรมไม่ดีของเราทั้งสอง หลังจากทางโล่งเกือบเต็มร้อย ก็ได้มียนต์กรรมหรูราคา 3.9 ล้าน รุ่น IS250 ป้ายแดง สีขาวอร่ามเหลือบมุก อยากจะลองกับสกายลายดำแดงของน้องกู ในเมื่อมึงอยากกูก็จัดให้ ( ขออภัยในบางอารมณ์ครับเพื่อความมันส์ ) หลังจากทั่งคู่เกือบเทียบข้างเตรียมวิ่ง รถ IS250 คันดังกล่าวก็ได้กดคันเร่งมิดเครื่องเดินหน้าเต็มแรง ส่วน r30 เราก็กดตามมันไปติดๆโดยไม่ยากอะไรที่จะขึ้นแซง หลังจากนั้นทางของ IS250 ตันมันเลยปาดหน้ามาเลนขวาสุดของเราเพราะว่าเลนขวาสุดของเราไม่มีรถ แต่เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งเพราะมันกระชั้นชิดกันเกิดไปอาจทำให้เราชนท้ายอย่างจังและเกิดอุบัติเหตุได้ หลังจากนั้นด้วยความที่หมันไส้ในการขับรถกวนพระบาทาของกระผมเลยบอกน้องเติ๊ดว่าน้องพี่ตามมันไปโลด เราก็กลับลำมาแล้วมาลองตอนที่เดิมในจุดที่เชงกันในตอนแรก หลังจากนั้นรถ IS250 ก็ชลอเพื่อให้เราขึ้นมาเทียบข้าง ทันใดนั้นกูกำลังจะเทียบข้างแล้วมึงเสือกชิงออกก่อนทำไมฟระ ด้วยความที่มันกดออกก่อนแต่ทิ้งห่างกันไม่มาก ด้วยความไวของไอ้น้องเติ๊ดก็ดีดคัลซกดคันเร่งมิดแรง G กระชากร่างกายของผมและเติ๊ดติดเบาะหลังแข็งอย่างเมามันส์ ก่อนขึ้นสะพานลูกเล็กก็สับ 2 รถค่อยๆเริ่มบี้เข้าไปบตอนอยู่บนสะพาน หลังจากนั้นเติ๊ดสับเกียร์ 3 อย่างรวดเร็วโชว์เหนือนัยๆว่า กูไม่ต้องลากรอบเกียร์สองให้เครื่องต้องทำงานหนักเพราะกูอะเอาชนะมึงได้ไม่ยาก หลังจากสับ 3 ปุ๊บ r30 ก็ฉีกขึ้นไปอย่างเหลือเชื่อ แล้วผมก็หันหน้าไปยิ้มให้คนขับ 1 ที ว่าไงหละมึงดูถูกและปาดหน้ารถเก่าอย่างพวกกู ต่อไปนี้มึงจะได้รู้ว่ารถราคาเกือบสี่ล้านของพวกมึงสู้ r30 อย่างพวกกูไม่ได้หรอก หลังจากประพฤติตัวไม่ดีต่อสังคมเสร็จ เราก็ขับรถกินลมกันจมอิ่ม จู่ๆผมก็หัวเราะขึ้นมา เติ๊ดก็สงสัยว่าหัวเราะอะไรผมเลยบอกเติ๊ดไปว่าเป็นไงหละรถคันละสี่ล้านของพวกมึงโดนรถคันละแสนของพวกกูอึ้งไปเลยอะดิ ผมกับเติ๊ดก็หัวเราะกันอย่างเฮฮา และน้องเติ๊ดก็มาส่งผมที่บ้าน ขอบคุณมากครับน้องพี่

ปล.การ์ตูนเรื่องนี้ถ้าเป็นพฤติกรรมไม่ดีต่อพี่ๆเพื่อนๆชาวคณะลบได้เลยนะครับ ผมแค่ต้องการสร้างสีสรรค์ให้พี่ๆเพื่อนๆได้อ่านกันเท่านั้นไม่ได้มีเจตนาไม่ดีต่อคณะและอยากให้ทราบว่าตำนานรถที่พวกเรารักมันเป็นยัง ( ขอบใจมากน้องเติ๊ด )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2008
  2. DH@TOSE

DH@TOSE New Member Member

3
    0
    0
    ขนาดนั้นเลย .... วันหลังมาเชง benz แถว บ้านหน่อย แมร่งขับกวนตรีน ... จะไปกรีด หลายรอบ และ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เห่ะๆๆ

ไว้ครั้งหน้าไปออกกำลังม้ากันใหม่งับ

4. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    โอ้โหหหหหหหหหหหหหหหหห

สุดโด่ง

อารายจะขนาดนั้น

5. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    แอบรักคนตอบ อิอิ

6. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    น้องเติ๊ด ไม่จำเป็นอย่าทำแบบนี้อีกนะ:mad:

มันเปลืองน้ำมัน:D

คราวหน้าถ้าเห็นท้ายแบบคันในรูป ก็อย่าไปแซงเค๊าเลยนะครับ
    แบบว่าคันนี้เครื่องบล็อคเล็ก แรงน้อย ค่อยๆคลาน เน้นรับสาวอย่างเดียว:D

อยู่แถวบางใหญ่ซะด้วยใกล้ๆกัน สักวันคงได้เจอกันบนท้องถนน ห้ามปาดพี่ล่ะ เดี๋ยวโกรธ :D

7. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    คนตอบน่ารักจังคร้าบแหะๆ ^^

ถ้าคุณแน่อย่าแพ้รถเก่า เอิกๆ ของพี่ๆเค้าดีจิงๆ

8. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """""

แอบด้วยคนครับ

9. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    อิอิอิ

แล้วเจอกันค๊าบ

พี่ชัยก็ปาดเติ๊ดละกันเดี๋ยวม้ามันตื่น หุหุ

10. น้องเติ๊ดที่หลังอย่าทำอีกนะครับ.........................................แบบว่าไปคนเดียวไม่ชวนตูไป.......ทีหลังโทร.มาพี่พร้อมวิ่งเสมอ.......แล้วฉานจะตามไป.........
    ปล. to4 มันดียังงี้นี่เอง......สะใจว่ะหัวเราะด้วยคน5555555555

11. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    แห่ะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอากันเข้าปาย

12. DH@TEELEX

371
    3
    0
    แต่ละคน แซวได้ใจจริง 5555555+ ผมว่าพี่ๆไม่ควรแซวเค้าแบบนั้นนะครับ ดูไม่ให้เกียรต์ผู้หญิงหน้าตาน่ารักๆกันเลย ผมชื่อปุ้ยหรือเรียกอย่างเพาะว่าตี๋เล็กนะครับ หน้าตาไม่ดีแต่รักจริง มีสิวนิดหน่อย บ้านไม่มีฐานะนะครับ เบอร์ติดต่อผมไม่หวงครับผมให้หมด 083-77-11-666 , 089-8101423 เบอร์บ้านก็มีด้วยนะครับ จะรับไม๊ครับ 5555555 อืมเกือบลืมไปรู้ว่าอยากถามพอดี บ้านผมอยู่ปิ่นเกล้าเองนะ สะดวกก็เรียนเชิญนะ 5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555 สรุปกูโดนตีนแหงมๆ
    ปล.แซวเล่นนะครับ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีและไม่พึงประสงค์ แต่ที่พูดไปของจริงทั้งหมด 555555555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2008
  13. DH@o0o

DH@o0o New Member Member

3
    0
    0
    คิดถึงr30K-SPORTจังเลย

14. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ตามนั้นอีกคน :p:p:p:p

แจ่มดีน้องเติ๊ด แต่อย่าซัดบ่อยนะ ไม่ดีๆๆ

15. โธ่เอ้ย...คบกันมาตั้งนานเพิ่งรู้ว่าบอมบ์เป็น...อีแอบ...เปิดเผยวันนี้นี่เอง
    มิน่าวันไปแหลมแท่น...ชอบจับตูดกรู...555

แอบด้วยคนนะฮ้า...ฟู่ๆ...เฮ้ฮๆ...ฮ้าๆ

16. GF-ER34

GF-ER34 New Member Member

37
    1
    0
    IS250น่าจะTop speedที่225-230kmนะครับ
    ยังไงก็ขับกันระวังๆครับ

IS250 6-speed manual: 0-60 7.8 seconds; top speed 144 mph;
    IS250 6-speed automatic: 0-60 8.1 seconds; top speed 141 mph;

17. THIRD_R30

2,482
    14
    38

แอบๆกันใหญ่เลย

ขอบคุณคับ :):)

ได้เลยพี่ อิอิ :p

เอ๊ะยังไงเนี่ยคนเนี๊ย :D:D

เห็นเขาบอกมาว่า

เด๋วจะกลับมาคับ :p:p:p:p

คับผมไว้รอซัดกับพี่เส็ง :D:D

แอบกันใหญ่เลยนะ :D:D

ปล.แอบด้วยคนจิ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ขอบคุณคับ :):):)

19. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ขนาดนี้แล้วผมว่าเปิดเผยดีก่ามั้ยค้าบคุณพี่ๆค้าบ เพราะท่าทางเค้าจารู้ตัวแร้วนะ กิกิ

1.ปล.แต่ผมก้อคงต้องแอบๆรักคนตอบต่อปาย งิงิ ^^ (ไม่หล่อ นิสัยดี จิงใจ มีเวลาหั้ย) หุหุ

2...พี่เติ๊ดรถพี่ Top Speed อยู่ที่ทะไหร่ครับ ได้เคยลองดูมั้ยคับพี่ ^^

20. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เห่ะๆ

ก็วิ่งสุดไมล์อะคับ

ไม่รู้เท่าไรน่าจะประมาน 200 กล่องเดิมอ่ะคับ
    เกีย 3-4-5ตัด6พันอ่ะคับ :cry::cry:

คลิปมาฝาก อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=5A1_WvAuGm4

21. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ของคุงค้าบบบบ ^^

22. ทำไม...สกายลายคนอื่นมันวิ่งกันทุกคน....ทีของตูละเต่ากัดยางทุกที.....เหนื่อยใจจริง

23. DH@TEELEX

371
    3
    0
    โม้รึปล่าวครับท่านพี่ เห็นเจ้าของเก่าบอกว่ารถคันพี่นี่กินเจที่เกษตรเป็นว่าเล่นเลยนะครับ อิอิอิอิอิ แรงๆชอบๆครับ rb20

24. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........แอบมาอ่าน....มันส์ดีคับ....ชอบๆเก่าแต่แรง...แชงป้ายแดง....ชอบๆ..ชะใจ

25. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    หึ หึ รถอย่างเราๆ ไม่ได้แรงมากมาย แต่ ก็ ได้อย่า มาแหยม.... ไว้ลาย เส้นขอบฟ้าาาา

26. tonGTR

tonGTR New Member Member

3
    0
    0
    ขอแจมด้วยคนนะครับ ได้ยินมีคนบอกคิดถึง R30 คิดถึงจริงรึป่าวครับ น้องปุ้ยจำคันนี้ได้ป่าว จากพี่ต้น

27. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    รถเก่านี่น่ากลัวจังครับ ดูเดิมๆแต่เครื่องแรง วันนี้เห็นมา รู้สึกจาโตโยต้าหรือดัทสัน แต่ว่า

เครื่องเทอร์โบนะครับเพราะอินเตอร์กะเลียงโบลออฟ มันฟ้อง แหม มันเปรี๊ยบจิงๆ ^^

28. DH@TEELEX

371
    3
    0
    คิดถึงมากๆครับพี่ เสียดายมากๆ สบายดีนะครับพี่ชาย อืมๆแล้วรถเอาไปสมบูรณ์ไม๊ครับ แล้วอยากทราบอบ่างนึงมากๆหลังจากเปลี่ยนล้อและยางๆดีๆตามรูปแล้ว รถแรงขึ้นกว่าเดิมมากไม๊อะครับ ดูแลรักษามันดีๆนะครับพี่รัก เบื่อแล้วบอกผมนะ

29. อย่าเชื่อในสิ่งที่ได้ยินมาครับเห็นกะตาแล้วถึงเชื่อ 555
    ปล.งงตัวเองเหมือนกันพิมพ์ไรลงไปว่ะ

30. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ชอบคับๆ แต่ที่บอกว่า IS250 กดมิดจนตันเร่งไม่ขึ้น นี่อยากทราบจังวิ่งด้วยความเร็วเท่าไหร่กันคับ แล้ววิ่งแถวไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้