Chevy van G20

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mustad, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mustad

mustad Guest

0
    0
    0
    สนใจอยากจะเล่น Chevy van G20 แต่มีข้อสงสัยว่า เครื่องเดิม 5700 ถ้าเราจะติดแก๊สจะมีปัญหาอะไรมั้ย เพราะเครื่องเป็นเครื่องเบซินอยู่แล้ว แล้วเวลาต่อภาษีเท่าไร ต่อภาษีเป็นประเภทอะไร ขอคำแนะนำทั้งข้อดีและข้อเสียจากผู้รู้และผู้เคยใช้ด้วยว่าเป็นอย่างไร เห็นแล้วอยากได้มากๆๆๆๆๆ แล้วมี Club หรือ Web ไหนดีๆช่วยบอกด้วยนะครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    เป็นรุ่นนึงที่ผมชอบหน้าตาและหุ่นมันสวยดี แต่ก็ 5700 ซีซี นี่แหละที่สู้ไม่ไหว
    ติดแก็สไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ส่วนข้อดีข้อเสียนี่ไม่ทราบจริงๆ
    คงต้องรอท่านอื่นๆ หรือไม่ลองไปโพสที่ พันทิพ ห้องรัชดา ผมว่า
    เคยเห็นมีคนมาถามเหมือนกัน นะครับ

3. Projektzwo

Projektzwo New Member Member

33
    0
    0
    มีรุ่นพี่ผมใช้อยู่ G20
    โดยพี่เขาเอาไปให้ลูกค้าเช่าวิ่งเป็นรถ VIP
    รับแขกเที่ยว รับผู้บริหาร ทำนองนั้น

G20 เป็นรถที่หนักและใหญ่เอาการเลยทีเดียว
    เครื่องยนต์ 5.7 ลิตร ออกแบบมารองรับน้ำมัน
    98 แต่บ้านเรา ไม่มีแล้วหล่ะซิ ทำไงได้ หันไปมองแก๊ส
    ก็คงจะบอกได้คำเดียวว่า เวลาวิ่ง ไม่ควรใช้แก๊สล้วนๆ
    เดี๋ยวมันจะกระจายซะก่อน ควรวิ่งด้วยเชื้อเพลิง 2 ระบบ
    แต่ปัญหาที่น่าหนักใจที่พี่เขาบอก ไม่ใช่ค่าน้ำมัน

หากเป็นค่าซ่อมบำรุง ค่าอะหลั่ย ที่แสนจะแพงหูตูบ
    ล่าสุดลูกค้าไปชนด้านหน้ามาครับ พี่เขาบอกว่า
    เบิกของที่ วัฒนา อยู่ 6 เดือนแล้ว แค่ กันชน
    ไฟหน้า กระจัง ปาไป 2 แสน ได้มั๊ง..เลย ขายทิ้งเลย ครับ

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ง่า ซ่อมแพงมาก จะไหวหรอพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    :sad::sad::sad:

6. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เหมือนรถพวกเจ้าพ่อเลย อ่ะ...ใหญ่ดี

แต่อาไหล่น่าจาแพงตามที่ข้างบนเลยอ่ะ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้