...รบกวนอีกนิดครับ เรื่องชอบดับ...

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Kreang_es, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kreang_es

Kreang_es New Member Member

14
    1
    0
    ..รอบที่แล้วเรื่องเกียร์ หายเรียบร้อยจากคำนแนะนำของพี่ๆ เพื่อนๆ รอบนี้เหลืออีกอาการครับที่คาใจ คือรอบเดินเบา แบบเพิ่งออกจากบ้านมาแล้วชะลอออกจากปากซอยวูปดับครับ พอดับแล้วจะสตาทยาก แชะๆๆๆๆๆ แล้วเหยียบช่วยถึงติด แต่ไม่เป็นบ่อยนะครับ บางทีวิ่งมาแล้วชะลอจนจะหยุดนี่รอบเดินเบาตกไปเหลือแค่ 100-200 เอง เครื่องสั่นมากเลย ที่ผ่านมาก็เปลี่ยน เซ็นเซอเพลาข้อเหวี่ยงไป ทำเกียร์ไป สาเหตุส่วนไหน ใครรู้ช่วนแนะนำด้วยครับ ใช้รถช่วงนี้ไม่เป็นสุขเลย ลุ้นตลอดที่สตาท :cry:

2. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    เซ็นเซอร์หน้าเครื่องมั้งครับ ตัวที่เค้าฮิตๆกันอ่ะครับ ไม่งั้นก็ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดู ลองหากระทู้เก่าๆดูด้วยก็ได้ครับ มีอธิบายแล้ว...

3. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    อาการนี้เหมือนผมเลย ลองไปเช็คนํามันเครื่องดูนะครับ ถ้าดึงออกมารูดแล้วดําๆ เปลี่ยนทันที ก่อนที่ข้อเหวี่ยงจะไป ช๊าปจะละลายครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ป็ น ที่ เ ซ็ น เ ซ อ ร์ T D C ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

5. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ซ่อมเกียร์ที่ไหนเท่าไรอ่ะครับ แล้วซ่อมไรไปบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้