พี่ๆแนะนำเรื่องแต่งรถด้วยครับ พี่โจ้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธัญเทพ, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ธัญเทพ

ธัญเทพ New Member Member

4
    0
    0
    อยากแต่งรถสวยๆ สไตส์ผู้หญิงขับ ครับ ผมอยู่แถวเสนา-วังหิน พี่โจ้ก็อยู่แถวนี้ใช่ไหมครับ ช่วยแนะนำร้านตกแต่งแถวๆนี้มีไหมครับ คือผมอยากเปลี่ยนกันชนหน้าใหม่ครับ อันนี้เขามีขายไหมครับหรือว่าต้องสั่งทำที่ร้านไฟเบอร์ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ไฟท้ายโดนัท ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สเกิร์ตข้างคู่เท่าไร ร้านแถวเสนาหรือลาดพร้าว มีไหม แล้วผมต้องแต่งอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะทำให้แฟนขับหน่ะ ผมมีล้อแม็กส์แล้ว แต่อย่างอื่นยังไม่ตกแต่งครับ เป็นแบบเดิมๆ wingroad ตอนนี้กำลังหาแลกเปลี่ยนหลังคาทรงตรงอยู่ รบกวนพี่ๆ ชาวnv ด้วยนะครับ แต่ด้วนหลังจะไม่แต่งอะไรเลยครับ กันชนหน้าอยากได้ประมาณกระทู้ Nissan NV Of Zenith แต่งหล่อNV (NV-B สีบรอนส์) เฉพาะกันชนหน้านะครับ ส่วนสเกิร์ตข้าง ของมือสองก็ได้ครับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    หลายรายการเลยนะเนี่ย เสร็จแล้วเอารูปมาโชว์บ้างนะครับ

3. ใครอยู่แถวนั้นแนะนำกันหน่อย เราดันอยู่ฝั่งธนฯ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มามีตตี้ง กัน ดีกว่านะครับ จาได้ แนะนำ แบบเต๊มๆ ...:D

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ช่ายๆ มามิตติ้งดีกว่าได้อะไรใหม่ๆเยอะเลย

6. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    อืมม.... ช่ายครับป๋มอยู่แถววังหินแหละครับ แถวๆ อมรพันธ์อ่ะ :D แต่พวกลิ้นหน้า+สเกิ๊ตข้างดันไปหาทำไกลบ้านนะซิครับ (แถวรัตนาธิเบสโน่นนน) ร้านแถวเสนาไม่เห็นมีเลยครับ จะมีหน่อยก็ในนวลจันทร์ต้องขับไปนิดนึง มี 2 ร้านครับ

กันชนก็มีหลายราคาครับแล้วแต่แบบ แล้วแต่ร้าน ยังไงลองโทรถามดูก่อน หาเบอร์ตามหนังสือแต่งรถก็ได้ครับเบอร์เยอะดี เลือกแบบที่ไม่เตี้ยมากก็ดีครับ ไม่งั้นขับยากต้องคอยระวังตลอด (เคยมาแล้ว ของผมใส่แต่ลิ้นหน้า แตกกระจายไป 2 รอบเปลี่ยนแบบใหม่เลยครับ)

ไฟท้ายโดนัท ผมไปได้มาที่สะพานเหล็กครับ นานมาแล้วจำราคาไม่ได้ซะด้วย แต่คลองถมก็น่าจะมีนะครับต้องลองเดินๆหาดูครับ

สำหรับผม แต่งรถต้องใจเย็นๆครับ ค่อยๆทำไป ทีละนิดทีละหน่อย เหมือนคนที่เค้าชอบสะสมของที่เค้ารักน่ะครับ ค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆครับ แล้วจะได้รถที่สมบูรณ์ตามสไตล์เราครับ

:D

7. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ตามพี่โจ้เลยค่า

งานไฟเบอร์ของ Good Feel ก้อดีนะคะ ทนดี แต่อยู่แถวๆพระประแดงอ่ะ

8. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    แต่งรถใจเย็นๆ ใจร้อนมันจะเสียตังแพง

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตอนนี้ร้อนครับ ร้อนตัวอะครับท่านประทาน:D

10. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ใจเย็นๆ ได้อะไหล่ก่อนแล้วจะโทรไปนัดวันทำรถ

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    งั้นผมขอตัวไปทำรถก่อนนะพี่อะไหล่ผมได้มาครบแล้วเกินไปด้วย เดี้ยวให้พี่ไก่พาไปทำที่อู่แถวบ้านพี่ไก่ละกัน อิอิ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ระดับเทพเค้าคุยกันครับ

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ....ครับ.....ท่านศาลาวัตร อิอิอิ

14. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0

หารูปส่วนตัวได้เหมือนตัวเองมักๆเลยนะโบว์ หุหุหุ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้