สอบถามเรื่องท่อครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย cityredwheel, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    เครื่องคาบูเดิมๆ เดินท่อกี่นิ้วดีครับ แล้วถ้าอนาคตผมวาง D15B vtec ขนาดท่อต้องเปลี่ยนอีกใหม่ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

2. kudolbaruz

kudolbaruz New Member Member

42
    0
    0
    1.7 ครับสำหรับ D15B ^^

3. ^
    ^
    ^
    ตามนั้นเลยครับ ท่อ1.7 ใบกลางบวบ ใบท้ายเยื้อง/ย้อน ไม่เกิน 2 นิ้ว
    d15vtec ก็ประมาณนี้คับ

4. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ผมงงกับท่อ 1.7 นิ้วอ่ะครับ มันคือวัดเส้นผ่าศูนย์กลางภายนอก หรือ ใน ครับ ปกติผมจะเจอแต่ที่ 1-1/2" กับ 2" อ่ะครับ
    รบกวนตอบหน่อยครับ :)

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ร้านส่วนมากจะมีแค่ 1.5 กับ 2 นิ้วครับ
    ชอบต้น 1.7 ปลายก็ 2 นิ้ว ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับใส้ของหม้อพักด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด: 24 เมษายน 2008
  6. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    1...เครื่อง Cabu เดิม ...ท่อ..1.7" ทั้งใบ...ปลาย NITTO พักกลางเดิม-เฮดเดิม.....ตีนต้นดีกว่าท่อเดิมพอสมควร...ปลาย 170 จะหมดช่วง 150-170(คือมันไม่ไหลปลายน่ะครับ)
    2...เครื่อง Cabu เดิม ...ท่อ..1.5" ถึงพักกลางเดิม...จากพักกลางถึงปลาย..ท่อ 2" NITTO พักกลางเดิม-เฮดเดิม....ตีนต้น..จะหายจากเดิมนิดหน่อย(รอรอบ)....แต่ ตีนปลายไหลขึ้นดีกว่าเดิมแบบรู้สึกได้....จบที่ 190 (แบบยาวๆ)
    3...เครื่อง Cabu + ฝา Tec + เฮดเดอร์....ทุกอย่างตามข้อ 2....จะลืมความรู้สึกแบบเก่าๆเลยครับ...ทั้งต้น-ทั้งปลาย..
    เป็นข้อมูลที่ผมลองกับรถผมเองมาทั้ง 3 อย่าง...ลองเอาไปเป็นข้อมูลดู...

7. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0

ขอดูห้องเครื่องบ้างใด้มั้ยครับอยากเห็นคาร์บู+เทคครับ

8. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ก็อยากถ่ายมาให้ดูเหมือนกันเหละครับ....พอดีกล้องพังหมดเล่นสงกรานณ์เพลินไปหน่อย....น้ำเขา....
    แต่มันไม่ค่อยสมบูณ์ตั้งแต่ทำมาสักพัก...ควันออกตูดบานเลย..(ตอนก่อนทำเครื่องไม่ค่อยสมบูณ์เท่าไร..อาการเลยมาเร็วกว่าฝาเดิม)
    เดี๋ยวรอให้ยัดลูกกับแหวนใหม่ก่อนนะครับ...ใจเย็นๆ

9. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    1.7 Yes....!!!

10. cityredwheel

127
    10
    0
    แล้วถ้าผมไม่ใส่พักกลาง ก็ยังเป็น 1.7" อยู่ใช่ไหมครับ พอดีไม่ค่อยกังวลเรื่องเสียงอ่ะครับ กะว่าจะทำลงพีระอ่ะครับ

11. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ทำลงพีระ 2.0 นิ้วไปเลยครับ

12. cityredwheel

127
    10
    0
    ขอบคุณครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้