อ่างน้ำมันเครื่องรั่วครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สมศักดิ์123, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้องเปลี่ยนปะเก็นหรือป่าวครับ และปะเก็นราคาเท่าไหร่ครับ
    (ของแท้) ไปให้0เปลี่ยนไม่รู้คิดเท่าไหร่ครับ ใครเคยเปลี่ยนช่วยตอบหน่อยครับ

1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ประมาณไม่รู้ใช้กาวเทาของทรีบอร์ดอะครับหลอดละร้อยใช้หลอดเดี้ยวอะครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พันต้นๆ ไม่ รวม น้ำ มันเครื่อง ครับ

0 ไม่รู้ราคาครับ

3. จาลองทำเองดูครับ เห็นเพื่อนบอกว่าง่าย แค่ถอดน๊อตรอบๆอ่างก้อออกแล้ว
    แต่ควรทำตอนเช้าเพราะน้ำมันเครื่องไหลลงมาหมดแล้วถอดออกมาทาซิลิโคนแดง
    แล้วก้อใส่เข้าไปแค่นี้ใช่มั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

4. pop-ja

2,068
    235
    0
    ถูกต้องครับทำเองได้ครับไม่ยากตอนเช้าดีที่สุดครับแล้วก็ควรไม่ออกไปไหนหนึ่งวันครับเพื่อที่กาวจะแห้งได้สนิทครับ แน่นนำใช้กาวสีเทาของทรีบอร์นครับดีกว่ากาวแดงแน่นอนครับฟันธง :D

5. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    พี่ป๊อป ผู้เชี่ยวชาญเรื่องอ่างมาตอบแว้ววววววว

555+

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ อ่างล้างหน้าค๊าบ อิอิอิ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อ่างอ่ะไรกันนะ
    อิอิ

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    อ่างน้ำมันนะคร้าบบ อิอิ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ปะเก็นอ่าง120กับทรีบอนด์เทา100เดียว ถูกตังมากๆคับถ้าทำเอง ดีแล้วคับยุกนี้ต้องช่วยตัวเองคับ น้ำมันจะถึง40/ลิตรอยู่แล้วคับ

10. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    น่าสน....ซึมมาหลายเดือนแระ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้