จะเปลี่ยนเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yai b14, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yai b14

yai b14 New Member Member

64
    5
    0
    คือผมจะเปลี่ยนวิทยุใหม่อะคับ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องแกะแผงที่อยู่ตรงยังไง ไม่กล้าไปงัดมัน กลัวหัก แต่เห็นมีน๊อตตังนึงอยู่ข้างในตัวที่ใส่กดเด้งคับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    1.มีน๊อตหนึ่งตัวหลังกดเด้งครับ ไขมันออกมาซะ
    2.ด้านข้างจะมีกิ๊บล๊อค อยู่4 ตัว ครับ ค่อยๆดึงหน้ากากตรงๆเข้าหาตัว ( บางอันจะเเข็งดึงยากหน่อย ) ถอดช่องเก็บเหรียญออก จะมีซอกเล็กๆให้ดึงได้ครับ
    3.ไขน๊อตออกได้เลยครับผม 4 ตัวเอง
    ปล.ถ้าจะต่อวิทยุเอง โพสถามสีสายเเละตำเเหน่งได้ครับ พอดีเคยทำงานเกี่ยวกับไอ้พวกเครื่องเสียงเนี่ยอ่ะครับ พอช่วยได้ครับกระผม

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มะรู้อ่า ให้ร้านทำหมดเรย:D:D:D:D:D

4. god army

3,198
    77
    0
    ลองทำได้ครับง่ายๆเเต่การลงทุน+ค่าของครั้งเเรกจ่ายมากพอๆกับจ้างเค้าต่ออ่ะครับ เเต่จะมีเครื่องมือไว้ใช้งานอื่นอีกยาวๆเลย พอมีเครื่องมือครบๆเเล้วก้จะคัน รื้อเข้า รื้อออก ไปเรื่อยอ่ะเเหล่ะครับ เเต่ต่อเล่นเองสนุกดี พังเองก็มือเราเอง เดี๋ยวผมขออนุญาติทำD.I.Y ติดเครื่องเสียง ได้ด้วยตัวเองเลยดีมั๊ยครับ? ไปซื้อวิทยุ+ลำโพงเอง มาใส่เอง เซฟไปอื้อเลยขอบอก อิอิ เบื้องหลังร้านเครื่องเสียงมันลึกลับนัก เชื่อเหอะทำเองไม่ยากอย่างที่คิดดดดดดดดดดด คริๆ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมว่าทำเอง มันจะดีกว่าก็ตรงที่

ได้ของได้สายสัญญาณ ดีกว่า และถูกกว่าร้านเครื่องเสียงมากๆ

แถมยังไม่ต้องเสียค่าแรงอันแสนแพง อีกต่างหาก

อย่างที่คนข้างบนว่าไว้ครับ ลองทำเอง ผมว่าหนุกดีนะ

เมื่อก่อนผมจะเปลี่ยนวิทยุ หรือมันมีปัญหา ไปร้านทุกที

แต่ไม่ไหว คิดค่าแรง ค่าของแพงมาก ทำเองดีกว่าต้างเยอะ...

6. god army

3,198
    77
    0
    ครับตามที่เข้าใจอ่ะเเหล่ะ เดี๋ยวจะลองทำกระทู้ติดตั้งเครื่องเสียงเองเลยเเล้วกันนะครับ ไม่ยากอย่างที่คิด ของสามารถหาซื้อเองได้ทุกๆอย่าง เเท้-เทียม ตามงบประมาณที่ตั้งไว้ของเราเลยครับ ความรู้เล็กๆน้อยๆ เเบ่งๆกันไปลองทำเองดูได้ครับ รุ่นนี้ติดตั้งไม่ยากเลยเผื่อใครว่างจัดๆ ซื้อของมาทำเอง เซฟงบหลักพันล่ะครับ
    เข้าร้านเครื่องเสียงเจอค่าเเรงโดยประมาณ
    ค่าเเรงติดตั้งวิทยุ 1 ตัว 300-500 บาท
    ค่าเเรงติดตั้งลำโพงก็ 500-1000บาท โดยประมาณ
    ค่าเเรงติดตั้ง amp 500-1000 ไม่รวมพวกค่าสายไฟ เเผงเเอมป์ครับ
    เดี๋ยวเรามาลองทำเองดูจะรู้ว่าไม่ยากเลยครับ เก็บเงินหลักพันไว้ ดำน้ำดีกว่า สบายกว่ากันเยอะเลย :D:D:D

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ติด เพาเวอร์แอมปืให้ผมมั่งจิ พี่โอ

8. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113

ถูกคร๊าบบบ อันนี้ไม่เถียงเลย แต่ทำม่ายเป็ง อิอิ:D:D:D:D:D

9. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ต้องช่วยตัวเองก่อน จะไปเสียตังคับ

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แบบนี้ถ้าผมจะทำเครื่องเสียง รบกวนคุณพี่ช่วยผมติดได้มัย ของมึนเมาสักขวดเป็นค่าแรง อิอิ

11. yai b14

64
    5
    0
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะรื้อล่ะ ได้ผลเป็นไงจะมารายงานครับ

12. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ทำเอง ดีกว่าค๊าบบ

เสียหายอารัย จะได้ม่ายต้องมานั่ง โทษครัย ให้เสียจิต โทษตัวเองนั่นแหล่ะ 555+ ( ว่าทำไมกรูไม่ให้ร้านเค๊าทำว๊า )

ติดแก๊สเรียบร้อยรึยังคับ คุณใหญ่

13. yai b14

64
    5
    0
    อีกอย่างนึงครับ จะเอาแผ่นไม้ที่วางลำโพงหลังออกด้วยเพราะจะเปลี่ยนเป็นขนาด 6X9 แทน หลังจากถอดหมุดออกหมดแล้ว มันติดอยู่ตรงด้านข้างตัวรถอะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเหมือนเดิม ลำโพงของpioneer 6X9 3 ทาง ราคา1500 แพงมั้ย

14. god army

3,198
    77
    0
    ถอดเป๊กออกหมดเเล้วยังติด มันต้องถอดกาบข้างเสาออกด้วยจ้า ระวังเน้อ ถ้ามีไฟเบรคดวงที่3ก้อถอดด้วย ถ้าเป็น 6X9 ต้องหนุนไม้ขึ้นมาอีกอย่างน้อยๆก็ 12 มม.อย่างต่ำล่ะครับ ลงตัวสุด ง่าย ไม่หั่นตัวรถ 6นิ้วครับ ราคา 6X9 pioneer ก็ประมาณนี้เเหล่ะ ไม่เเพงหรอก :sad::sad::sad:

15. god army

3,198
    77
    0
    อิอิ ของมึนเมาไม่ทานครับ กลัวอ๊วกกกกกกกกก:cry::cry::cry::cry::cry:

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อันนี้ Confirm เลย

:D :D :D

17. yai b14

64
    5
    0
    ไปร้านแถวจรัญฯ 13มา เค้าติดแบบ mix ราคา 15000 ใช้กรองเดิม ผมเลยไม่ได้ติด

18. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    อ้าวววโซนนี้อีกแล้นนนนนน อิอิ ใกล้กันเลยยย

19. yai b14

64
    5
    0
    แนะนำหน่อยได้มั้ยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้