รบกวนบอกทีน่ะครับพี่ๆทุกท่าน

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย AoFChen, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ที่ไหนขายอินเตอร์มั้ง ครับบอกที่ขายที่น่ะ

2. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    อยู่แถวไหนอ่ะคับ.........ส่วนใหญ่ก้อหาได้ตามเชียงกง ทั่วไป..........หรือตามร้านขาย ของแต่งซิ่ง.........หรือหาซื้อในเว็ปก้อได้

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ลองดูในเวปก่อนก็ได้นะครับ.....

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ประทุมวัน

รังสิต

ตามร้านเทอร์โบ ต่างๆ

5. AoFChen

1,851
    16
    0
    ผมโบเดิมอ่ะ CT20 ใส่ขนาดไหนได้มั้งอ่ะครับ เอาแบบกำลังสวยอ่ะครับ

6. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    โทรมาครับ ไม่ทำไห้คุณ ผิด วัง 086-022-2203 เอ คร้าบ

7. mail_poo

3,298
    14
    0
    พี่ 1 ใจดีจัง............ใครอยากได้ไซด์ไหนก้อจัดให้ฟรี เรยอ่ะ..........งั้นผม ขอ 36-24-35 นะคร้าบ :D:D

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ไม่ใช่แล้วพี่ปู 555++

9. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ไซค์ ไลน์ มีไหมครับ พี่หนึ่ง

เอาแบบ ขาวๆๆ เด็ดๆๆ อ่ะพี่

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอาตามพี่เป้เลยครับ....แจมด้วย..สนใจครับ PM มานะครับพี่.....555555555555555555+

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ใส่ของ VR4 กำลัง แหล่ม คับ อิอิ

12. AoFChen

1,851
    16
    0
    ราคาประมาณเท่าไรหรอครับพี่ ถามต่อเลยน่ะ

บุ้ทผมมาประมาน 10 psi/3000 จะเพิ่มได้เต็มที่อีกประมานเท่าไรหรอครับ แล้วต้องทำไงครับ

ขอบพระคุณน่ะครับ

13. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อินเตอร์ ใบนึง แล้ว แต่ จะ หาได้ คับ ราคาเริ่ม ตั้ง แต่ 2500 - 4500 เลย คับ แล้ว แต่ สภาพ และ งานคับ ผม

เครื่อง เดิม ผม ว่า แค่นี้ก็ เสียว แล้ว นะคับ อิอิ

เครื่อง 2L ฝา ไม่ค่อย ดีคับ ชอบแตกคับผม โบเดิม ขับสนุกๆ ก็ พอคับ อิอิ

14. AoFChen

1,851
    16
    0
    ขอบคุณน่ะครับพี่

ถามต่อเหอๆ เรื่องมากหน่อยน่ะ

ด้วยคำที่อยากรู้และสงสัยว่ามันเกิดจากอะไร

เคยได้ยินมาหลายคันและ เวลายกคันเร่งแล้วจะมีเสียงหอน!!!

ฟู่........................................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

มันเกิดจาไรหรอครับพี่ เครื่องของผมพอจะทำให้มันดังยังงั้นได้ม่ะ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D

15. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    555555555555+

ถาม เรื่อง นี้ คุย กัน ยาว คับ อิอิ

ก่อนอื่นผม ขอออกตัวก่อนนะคับว่า ผมก้เอามาจากคนอื่นอีกทีคับ แต่ รองทำแล้ว มันดัง จิง คับ แต่ โบ พัง

เริ่ม เลย อิอิ

ก็ อื่น เรา ต้อง เดิน ท่อไอเสี ตรงตูดเทอร์โบ ให้เปน 70-80 องศา( ให้มันงอ ลง มา นะคับ ปรกติแล้วต้อง 90 แต่กลัวไอเสียออกไม่ทัน)

แล้วก็ ท่อที่ใช้ ต้องมีขนาดเล็กกว่า ใบหลังอะคับซื่งโบเดิม ทำยากมากอะคับ แต่ รอง ทำ ดู ตามนี้นะคับ

1. ไปเดินท่อไอเสี ตรงตูดเทอร์โบ ให้เปน 70-80 องศา ใช้ท่อ ขนาด 2 นิ้ว นะคับ ลงมาซัก 2ฟุต คับ

2. เดินท่อต่อลงไปคับ แต่ ให้เปน 2.5 นิ้วนะคับ ยิงตรงไปเลย คับ ไม่ต้องมีท่อพักคับ

3. ปรับบูส ซัก 15 อะคับ

4. เวลาขับ ต้อง รูจังหว่ะอะคับ ประมาณว่า ออกตัว ก็ กดคั่นเร่งหมดเลยนะคับ พอบูส มา ก็ รอ บูส ให้ เกือบๆ เต็ม ๆอะคับ

( อาการ บูสเต็ม ต้อง สังเกตเองนะคับผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน อิอิ ) พอใกล้เต็ม ก็ ยก คันเร่งเลย คับ แล้วก็ สับเกียร์ 2 คับ

ก็ ประมาณนี้อะคับ

หมายเหตุ คือว่าผม บอกได้นะคับ แต่ ถ้า เกิด อะไรเสียหายมาผมไม่รับผิดชอบนะคับอิอิ แต่ผมก็ทำ มัน มากคับ โดนโบ ไป 2ลูกคับ แล้วก็

ถ้า ไม่ดัง มันต้อง ปรับบูส ขึ้นไป อีก ถึงจาดังนะคับ แต่ผมไม่แน่ นำคับกลัวเครื่องพังอะคับ

*-*- ถ้าสงใส ตรงไหน หรือ อยากทำจิงๆ ก็ ถามๆ มาอีกทีก็ได้ คับผม ถ้ารู้ผมก็บอกได้นะคับ อิอิ ถ้าไม่ณู้เดี๋ยวไป หา คนรู้มาตอบให้นะคับผม -*-* :D

16. mail_poo

3,298
    14
    0
    รูกู มาตอบเองเรย........พังมาหลายรอบแล้วอ่ะดิ 555+

17. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    จัดไป..โอ้ต...............

18. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    กูรู พี่ไม่ใช่ รูกู :D

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    55555555555+

รู พี่ จามาตอบไได้ ไง คับ อิอิ

จัดไป คับ ผม อิอิ :D

20. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ยาวไปด้วย........

21. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ฮ๊ะ . . . .ผม ตอบ ยาว ไป หรอคับ อิอิ

22. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ....................

ตอบยาวไปมั้ง......................หืม......!!!

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    555555555555+

ใจเยน ๆ พี่ ป้อม คับ

24. AoFChen

1,851
    16
    0

ขอบคุนน่ะค้าฟ

รถผมมันก้อพอมีน่ะไอเสียงนี้ แต่ไม่ดังมาก ท่อไอเสียรถผมก้อประมานที่พี่บอก

เดียวรองไปปรับบุ้ทดู พอดีเลยกำลังหาเรื่องเปลี่ยนโบอยู่พอดี เดียวเปลี่ยนไปตอนนี้โดนแม่ด่าแน่ครับแม่

บอกให้มันพังก่อนค่อยเอาไปเปลี่ยน เหอๆ.....ได้จังหวะ

(แต่บอกวิธีใส่ปรับบุ้ทหน่อยจิค้าฟ อิอิ.....เอาแบบไทยทำได้ยิ่งดี)

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัดไป คับ อิอิ ขอ เวลา แป๊บ นะคับ อิอิ

26. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    มาแว้วววว คับ อิอิ

อยากได้ ปรับบูส O TOP หรอ คับ อิอิ จัดให้คับ

ก่อน อื่นเลย คับ อุปกรณ์คับ

1. สายแวคคั่ม 1 เมตร

2. ก๊อกน้ำ ทองเหลือง ตัวเล็กคับ เล็กที่สุดคับ
    ( ก๊อก ต้องให้เสียบสายแวคได้ด้วยนะคับ ถ้าใส่ไม่ได้ ให้ไปซื้อ ตัวทองเหลืองที่ข้างนึงใส่กะก๊อกอะคับ เปนเกลียวหมุนๆ คับ อีกข้างเปนที่เสียบสายแวคอะคับ )

3. ตัว3 ทางทองเหลืองคับ

4. กระป๋องกาแฟ หรือกระป๋องไรก็ได้คับ ( ไม่ใหญ่มากนะคับ และก็ไม่เล็กไปคับ )

เริ่ม เลย คับ อิอิ

1.เราต้อง ตัดสายแวคคั่มเดิมให้ขาดคับ ( สายที่ต่อจาก โข่งน่าเทอโบ ไปยังเวสเกตกระป๋องอะคับ )

2.ใส่ตัว 3 ทางเข้าไปโลดดด คับ อิอิ หันให้ดีนะคับ

3. ต่อสายแวค จาก 3 ทางที่เหลือ อะคับ คือ จาเอาก๊อกไว้ตรงไหนก็ยาวแค่นั้นเลยคับ

4. เอาสายจาก ข้อ3. มาต่อเข้ากับ ก๊อกข้างนึง คับ

5. ต่อสายแวค จาก ก๊อกที่เหลือ อีกข้างคับ ไป ยังกระป๋องกาแฟคับ ( จะเอากระป๋องไว้ตรงไหนก็ กะดีๆ คับ อิอิ )

เปน อัน เสร็จ คับ

หมายเตุ ของทุกอย่าง มันจะไม่ตรงตามที่ผมบอกหมดนะคับ อย่างเช่น ระยะ จาก เทอโบมาก๊อก จาก ก๊อกไปกระป๋อง

แล้วก็ กระป๋อง มีไว้ ไม่ให้ไอน้ำมันเครื่องที่ออกมาทำให้ เลอะห้องเครื่องอะคับ หรือ จาไม่ใส่ก็ได้คับ

วิธี ใช้

ง่ายๆ กัน ไปคับ เปิด ก๊อกมาก บูส หนัก เปิดน้อย ก็บูส น้อยคับ ปิดสนิท ก็บูสเท่าเดิมอะคับ

แนะนำว่า ถ้าให้บูสขึ้นแบบ เหนๆ ต้อง เปิด ซัก ครึ่งนึงอะคับ บูส ถึงเริ่มเยอะคับ

ปล. ถ้าทำไม่ถูกโทรมาถามได้นะคับผม เบอร์ อยู่ข้างๆ เลยคับ ผม ไม่กัดคับ 5555555555+

แล้ว ก็ อย่า เล่น เพลิน นะคับ ดู ความร้อนด้วยนะคับ

แล้วก็ ตอนบูส เยอะ อะ อย่า กดคันเร่ง แช่ ยาวๆ นะคับ เดี๋ยว เครื่อง มัน จาลาโลก พร้อม กะ เทอโบนะคับ

แล้วก็ ใช้วิธี นี้ บูส มัน จะไหลนะคับ แบบว่า ตอนแรกกดไป บูส 20 ขับไปขับมา ไหล ไป 25 ก็มีนะคับ

ระวังๆ นิสสสส นึง คับ อิอิ เปน ห่วง คับ

ถ้าไม่เข้าใจ หรือ ไม่รู้ที่ซื้อ ของ โทร มาได้ นะคับ บอก ว่า โทรมาจาก บอร์ดนี้อะคับ:cool:

27. AoFChen

1,851
    16
    0
    ขอบพระคุณน่ะครับพี่

มีอะไรให้รอบกวนพี่อีกจะมาถามน่ะครับ

หมายเหตุ!! อย่าพึงลำคานน่ะครับ อิอิ

28. Pickup FreedoM ยินดีที่จะคอยช่วยเหลือ ท่านคับ

อิอิ ดีกว่าช่วยตัวเอง

29. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

อ่อ ไม่ ลำคาน หรอกคับ อิอิ เพราะ เมื่อก่อน ผม ก็ เปน แบบนี้อะคับ 55555555555+ :D

ขำขำ ไป นะคับ อย่าไปซีเรียส

30. AoFChen

1,851
    16
    0
    ลืมถามเลย แล้วพี่ชื่อไรหรอครับ ผมชื่อ อ๊อฟน่ะครับ

เดียวพรุ้งนี้ถ้าที่อู่ผมไม่มีงานเดียวรองทำดูแล้วเดียวโทรไปทามน่ะค้าฟ

คืนนี้หลับฝันหวานน่ะครับพี่ (ท่านอื่นเดียวน่ะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้