สปริง หน้า กับ หลัง B11 ใช้แทนกันได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย klah, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    คือท้ายรถผมมันห้อย ตัดสปริงมาข้างหลังต่ำกว่าข้างหน้าครับ

เลยอยากถามท่านทั้งหลายว่า
    - ถ้าเอาสปริงหน้ามาใส่สลับกับสปริงหลังจะได้ไหมครับ
    - ถ้าแทนกันไม่ได้รองสเปเซอ จะดีไหมครับ (น่าจะ 1 นิ้วได้)
    - ถ้ารองสเปเซอไม่ดี หาสปริงที่ไหนใส่ดีครับ แล้วกี่ตังครับ

wenkel ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใส่แทนกันไม่ได้คร๊าบบบบ รองสเปเซอร์เอาก็ได้ครับ รถผมก็รองอยู่จ้า

3. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    แล้วจะเอาด้านหน้าลงแบบถูกที่สุดทไงอาคับ เหมือนโดนช่างประชดมาทำสะสูงเลย4ล้อ

4. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ว่าแต่... ผมยังหา spacer L200 แบบของพี่ตั๋น มะได้เลย แงแง

5. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0
    ผมใส่สปริงหลังของบี14คับ เรื่องราคานี่น่าจะประมาณคู่ละ1500นะคับ

( แต่อย่าเอามาพร้อมกับโช๊คเพรามันใส่ไม่ได้และก็แพงด้วย)

แต่ซื้อมานี่ต้องตัดก้นหอยด้วยนะคับแต่รับรองค่าkดีกว่าของเดิมคับ

แต่ถ้ายังไม่พอใจเรื่องความสูงก็รองสเปเซอร์ซัก1นิ้วคับแผมชอบสูงๆ

รองมันนิ้วครึ่งเลยคับ :D:D:D

6. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    งั้นรองเอาดีกว่าครับ น่าจะถูกตัง ดี อิอิ

ขอบคุณมากครับท่านทั้งหลาย

7. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ก็เอาสปริงหลังไปเทียบที่เชียงกงก็ได้ครับ
    ราคาไม่หน้าจะเกินคู่ละ 600 บาท ครับ
    ส่วนสเปเซอร ก็ราคาประมาณ อันละ 150-300 บาท ครับ
    เพราะรถของผมก็รองอยู่ เหมือนกันครับ

ลูกควบลูกครึ่งค้าบบบบ ลบ10

ล้อเล่น ค้าบบบบบ ผมคนบ้า

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไอ้นี่รู้ได้ไงเนี่ยะ มีสไปร์ท แน่เลย :D:D:D

9. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ทำไมหากันไม่เจอหว่า........ วันนี้ ผม ก็ เพิ่งได้มาอีกคู่ ละ อิอิ :D

10. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ผมใช้สปริงหลังของ NV กระบะครับ สูงเป็น 4x4 เลยครับครั้งแรก หน้าทิ่ม ตรู้ดจิ้มสวรรค์เลยครับพี่น้อง แต่ได้วันเดียว หันออก 2 นิ้วได้มั้งครับ แหล่มเลยแข็งป๊าก แต่เข้าโค้งหนึ๊บครับ ไม่โยน แต่ต้องทนกระด้างหน่อยเด้อตามภาษาเด็ก racing!!!!

11. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    มาดูครับ

12. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตามเก็บข้อมูล อิอิ

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    spacer L200 อยากเห็นอ่าครับหน้าตาเป็นยังงัย

14. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดู ครับ แล้ว จะไป โพส ใน กระทู้เซียงกง เพราะ ตอนแรก นึกว่า ต้องใช้ แต่เอาเข้าจริงๆ แล้ว สปริง ที่เปลี่ยนไปใหม่ สูง อยู่แล้วว เลย ไม่ต้องใช้ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้