อยากใส่ล้อแม็ก 5 รูพี่ๆ ทำยังไงกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย JOBZ CCC., 22 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    อยากรู้ว่าถ้าจะแปลงจากใส่แม็ก 6 รูมาใส่ 5 รู พี่ๆ แปลงกันยังไงมั่งครับ อยากจะใส่แม็กสกายไลน์น่ะครับแต่กลัวแปลงสเปเซฮร์แล้วจาไม่แข็งแรงพอ อยากรู้ว่าจะมีวิธีอารัยมั่งน่ะครับ ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ขอทราบงบประมาณ ด้วยก้อได้ครับ :) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ล้อหน้าเปลี่ยนดุมเป็นของไมตี้ ล้อหลังชักเพลาไปเจาะเป็น5รูครับ ส่วนราคาแล้วแต่ว่าจะหาดุมได้ในราคาเท่าไหร่

3. nung_KZ

nung_KZ New Member Member

67
    0
    0
    ใส่สเปเซอร์ ง่ายดีคับ ที่เห็นส่วนมากไม่มีปัญหานะคับ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นคับ ที่จะมีปัญหามันก็แค่ ถ้าเราถอดล้อเข้าออกบ่อยๆ มันจะทำให้น๊อตล้อยืด และ ก็ขาดได้ง่ายคับ

5. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ใส่ดุมไมตี้แปลงเยอะมั้ยครับ ในด้านหน้า หรือว่าไม่ต้องแปลง แล้วด้านท้ายนี่เอาชุดเพลา + เฟืองท้าย ของรถพวกไมตี้มาใส่ได้มั้ย

6. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ไม่เยอะครับ ถอดดุมของเดิมออก แล้วเอาของไมตี้ใส่ได้เลยครับ ต้องใช้จานดิสหน้าของไมตี้ด้วยนะ ส่วนคาลิปเปอร์ก็ดูว่ามันติดจานดิสมั้ย ถ้าติดก็ทำอเด็ปเตอร์ต่อออกมา ด้านหลังใช้ของไมตี้ไม่ได้ครับ เอาของเดิมไปเจาะดีแล้ว ผมว่าทำแบบนี้ดีกว่าใช้อเด็ปเตอร์นะ หาล้อใส่ง่ายดี ล้อไม่ยื่น

7. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    อเเดปเตอร์ ของ ผมเคยใช้ตาน้อง สาย5 ครับ งานดี ไม่มีสั่น 6 ออก 5-114.3

8. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับพี่ๆครับ ^^

9. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ตามนั้นนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้