ใครมีวิธีแก้ระบบคลัชแข็งบ้างครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย deaw 17, 22 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deaw 17

deaw 17 New Member Member

9
    0
    0
    คือผมเป็นคนชอบใช้รถแบบมัคลัชอ่ะคับมันทันใจดี แต่ตอนนี้มันเริ่มจะแข็งจะขับเข้าในเมืองก้ไม่ไหวเห็นรถติดแล้วท้อเลย ใครมีวิธีแก้ช่วยอนุเคราะห์หน่อยนะคับ ผมใช้ 3s อ่ะคับ

2. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    คลัชอะไรครับ
    รถ corona ตัวไหนฮะ

เผื่อมีทางออกครับ

3. deaw 17

deaw 17 New Member Member

9
    0
    0
    ท้ายแยก ปลายปี 95 อ่ะคับ

4. CBST

CBST New Member Member

5
    0
    0
    แล้วถ้ารถผม ออกมาแล้ว คลัชแข็งทำยังไงด้ครับ :D

5. 3S

ของผมเปลียนลูกปืนครัชหรือเอาจารบี ทาที่ลูกปีนครัชครับ แต่ถ้าถอดออกมาแล้ว น่าจะเปลียนครัชทั้งชุดเลยจะดีกว่านะครับผมเปลียนหมดเลยมันจะนิ่มมากเลยครับ

6. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ก็เวลาคลัชแข็งก็นึกอย่างเดียวว่า

" กาแลคซี่ " " กาแลคซี่ " " กาแลคซี่ " " กาแลคซี่ " " กาแลคซี่ " ครับพี่

nui popular ถูกใจสิ่งนี้
  7. BOW16

BOW16 New Member Member

6
    0
    0
    เปลี่ยนลูกปั้มคลัสตัวล่างให้โตขึ้นครับ ผมใช้ของ dmaxตัว 3000นิ่มขึ้นพอสมควร 0897209975

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้