เรื่องTURBO

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Kakupee, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    พอดีไปได้เทอร์โบมาเป็นรหัส TD06H-14C เลยอยากทราบว่ามันอยู่ในmitsuตัวไหนแล้วปั่นได้กี่แรงม้าครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมว่ามันเป็น turbo สิบล้อ
    แรงม้าไม่รู้อะครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    TD06 ไม่มีประจำในมิตซู ที่มาจากโรงงานครับ
    นอกจากมา Up Size เทอร์โบ กันเองครับ
    ปั่นม้าได้ราว 350-400 ตัว

4. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    แรงม้านี่เราวัดจากอะไรอะครับ ถ้าเราไปเดินแล้วไปเจอเราจะรู้ได้ไงว่ามันกี่แรง ขอบคุรครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    คำนวณจากขนาดใบ และ อัตราการทำลม Compression Ratio ครับ
    แบบหา สเป็คในเว๊ปได้ครับ
    เทอร์โบ มาตราฐานโรงงานมักบอกอัตราทำลม และ แรงมาที่ทำได้ไว้ในเว๊ปครับ

ที่เหลือ คุณก็เซ็ทเครื่องให้รองรับเทอร์โบได้ เท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้