การแต่งชุดแข่งในการแข่งdrift ที่ brc

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย amigo drift, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amigo drift

amigo drift Guest

0
    0
    0
    ผมในฐานะผู้ชมอยากให้ผู้จัดกำหนดการแต่งตัวของนักแข่งdriftไม่ว่าจะเป็นคลาส a/b อยากเห็นพี่นักแข่งใส่ชุดแข่งถ้าไม่ใส่ก็ขอให้เป็นชุดหมีก็ยังดีดูสุภาพเรียบร้อยเหมาะกับการเป็นนักแข่งในปีที่แล้วผมเห็นส่วนใหญ่จะเป็นคลาสbใส่กางเกงขาสั้นแข่งเห็นแล้วผมว่าไม่เหมาะสมดูแล้วไม่เครพสถานที่ถ้าพวกพี่นักแข่งทั้งหลายบอกว่าชุดแข่งแพงไม่อยากตัดชุดหมีก็ราคาไม่กีบาทผมว่าไม่น่าเกิน 150 บาทที่เซียงกงบางนามีขายครับมีเพียบร้านขายอยู่ตรงสะพานทางเข้าไปดูได้ผมว่าตอนนี้การแข่งตอนนี้มีคนดูมากแล้วพวกพี่นักแข่งก็น่าจะแต่งตัวให้ได้มารตฐานด้วยนะครับดูจากcdของญี่ปุ่นไม่ว่าการแข่งระดับใดไม่ว่านักแข่งจะเป็นผู้ชายหรือหญิงก็ต้องใส่ชุดหมีแข่งเรามีตัวอย่างที่ดีให้ดูแล้วเราก็ควรทำตามตัวอย่างพวกพี่ๆว่าจริงไหมครับฝากด้วยครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    เห็นด้วยครับ อย่างยิ่งเลย....

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เห็นด้วยครับ

4. amigo drift

0
    0
    0
    เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ

5. sahachart toyo

sahachart toyo New Member Member

4
    0
    0
    นอกจากชุดแข่งแล้ว
    หมวกกันน๊อคก็สำคัญนะครับ
    อย่ามองข้ามความปลอดภัย
    เวลาเกิดภัยแล้วจะรู้สึก

6. sahachart toyo

sahachart toyo New Member Member

4
    0
    0
    มีชุดแข่งแล้ว.. ต้องใส่หมวกกันน๊อคด้วยนะ
    จะได้ปลอดภัยยิ่งขึ้น

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เห็นด้วยคับ

เหมือนเวลาวิ่งFF clubอ่ะ อ ย่างนี้ต้องมีเป็นเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว ถุงมือ หมวกกันน๊อค และเข็มขัดนิรภัย

ว่าแต่คลาสB ลงไป บังคับว่าต้องเป็นชุดแข่งเท่านั้นหรือป่าวอ่ะคับ

8. amigo drift

0
    0
    0
    ผมว่าคลาสb น่าจะใส่ชุดหมีก็พอครับแต่ถ้ามีผู้สนับสนุนก็คงต้องเป็นชุดแข่งของสังกัดของแต่ละคนพวกพี่ว่าเป็นไงครับ

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    ก็ยังคงเห็นด้วยอีกครับ

10. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แล้วปีนี้จะมีกี่คลาสอ่ะ พี่John มีแค่ A กะ B หรือว่ามีอีกอ่ะคับ

11. v pro

v pro Guest

0
    0
    0
    ผมอยากให้เป็นข้อบังคับเลยอะครับเรื่องการใสชุดเนียไม่เห็นจะต้องอายอะไรเลยถึงจะขับไม่เก่งก็ต้องใส่จริงปะชุดหมีไงคลาสb

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    สอบถามแล้ว มีสองคลาสเหมือนเดิมครับ เพราะแค่สองคลาส เวลาก้อจะไม่พอแล้วครับ

13. lancerck4

2,280
    52
    48
    ขอบคุณคับพี่....สำหรับคำตอบ

เดี๋ยวสงสัยมาถามใหม่ ตอนนี้นึกไม่ออก .....55555

14. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    เห็นกฎใหม่แล้ว น่าดูสุดๆๆ
    งานนี้ต้องไปเชียร์แน่นอน

15. lancerck4

2,280
    52
    48
    ปีนี้พี่เตอร์ไม่แข่งเหรอ

มาเทรนให้น้องๆๆหน่อยดิ........อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้