< ข่าวจาก สนาม PTT-MSL......>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน

ขอแจ้งให้ทราบ เรื่อง กำหนดการ ปิด สวนสนุก คือ 31 พฤษภาคม 2551 ตามสัญญาเช่า (ฉบับใหม่)
    ดังนั้น ทางสนาม PTT-MSL จะเปิด ทำการ วันที่ 1 มิถุนายน 2551 จึงแจ้งให้ทราบครับ.....

ปล...ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง แต่คิดว่าไม่น่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับ
    ......:D

ขอส่งแรงเชียร์ ให้ เพื่อนสมาชิก MSL คือ ตี๋แก๊ป และ คุณ ธนา ที่ไปแข่งงาน ROTAX MAX .... ชนะ,,เอาถ้วยกลับมานะครับ....งานนี้ THIT1551 และ เฮียชัย ไปเชียร์ถึงขอบสนาม ...แข่ง 20 เม.ย นี้...ที่พีระ

สู้ๆ....

2. gai08

1,213
    4
    0
    :D กำลังเตรียมงานแข่งขัน สนุกๆ กับ PTT-Motorsportsland ให้สมกับ การรอคอย......

แข่ง PTT Endurance 3 หรือ 6 ชม....เตรียมพบกับ รูปแบบการแข่งขันใหม่ๆ ที่มีการปรับเปลี่ยน
    เพื่อความสนุกสนาน และ เพิ่มทักษะ ...........ตามแบบฉบับ ของ PTT-MSL .ใน เดือน มิถุนายน แน่นอน
    :D

3. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    จาลงแดงอยู่แล้นพี่...ไม่ได้ขับเลย ได้แต่เอาหมวกมาขัดๆ ถูก กลัวราขึ้นนี่ 555
    สำหรับพี่ธนา กะน้องแก๊ป ก็สู้ๆ เต็มที่นะครับ เชียร์เต็มที่ (ถ้ารู้เร็วกว่านี้ จะไปเชียร์ขอบแทร็กเลย)

4. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    เปิดวันที่ 1 ไปแน่นอนครับ :D

5. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    กล้ามเนื้อไม่ทำงาน เปิดเลย
    ครับ

6. Thana_Thanakul

Thana_Thanakul Guest

0
    0
    0

ขอบคุณครับ

คุณ gap ขึ้นรับถ้วยตามปกติ ครับ เพราะขับได้ดีมาก

ส่วน ผมรับมอบกระป๋องน้ำจากเฮียชัย แทน เพราะ วิ่งไม่ครบ heat

งาน max สนุกมากครับ นักแข่งขับกันอย่างสุภาพ และ ไม่ มี การชนแย่งตำแหน่งโดยเจตนา ตอนแซง จะแซงแบบ clean pass (รุ่นผมนะ รุ่นเด็ก เห็นมี บู๊กัน เล็กน้อยแบบไม่เจตนา)

ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงครับ เพราะ มือใหม่ อย่างผมใช้ ยาง mojo 2 ชุด overhaul เครื่อง สองตัว และ ค่ากินอยู่อื่นๆ อีก 3-4 วัน
    หากทุกอย่างอยู่ตัว คาดว่า ค่าใช้จ่ายคงจะลดลงครับ เห็น มือเก่าๆ เขาไม่ซ้อมมากเลยครับ

ขอบคุณ เฮียชัย คุณ thit และคุณผู้หญิงที่ไปด้วย คุณ tony ที่ให้ ความช่วยเหลืออย่างดี

7. gai08

1,213
    4
    0
    แสดงความยินดีด้วยครับ......อย่างน้อยที่สุด ก็ได้ร่วมแข่งขัน หาข้อมูล ทุกอย่างต้องมีการเริ่มต้นเสมอ...ส่วนชัยชนะ ก็ขึ้นอยู่กับ ความพร้อมของรถแข่งเครื่องแข่งนักแข่งและทีมงาน....เหอะๆ ทุกอย่างเลยรวมทั้ง..เงินด้วย

คุณ ธนา ครับ สนามต่อไป ก็ มีข้อมูลแล้วครับ...ปรับเปลี่ยนหลายๆอย่าง...เมื่อพร้อม ก็ลุยต่อเลยครับ.....สู้ๆๆ ส่วน ตี๋แก๊ป ไม่ห่วงครับ...
    แก๊ปเค้าสามารถปรับเปลี่ยนสถานะการณ์ได้รวดเร็วครับ.....

เมื่อเริ่มก้าวเข้าสู่การแข่งขัน หลายๆอย่างก็ต้องเตรียมให้พร้อม ร่างกายและเงินคือส่วนสำคัญ ซึ่งในส่วนนี้ ถ้าไม่ลองแข่งก็ไม่รู้ ต้องฟิตร่างกายให้แข็งแรง ส่วนเครื่องเหมือนๆกัน แต่ทำไมมีความแตกต่าง...รถเฟรมใหม่ๆก็ได้เปรียบ...คำตอบหลายๆอย่าง คุณ ธนา เริ่มรับทราบแล้ว...ไม่เป็นไรครับ..สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ (ผมและช่างทุกคน)....

8. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    รถจอดไว้นานจนสนิมขึ้นแล้วนะ คุณพี่ไก่ต้องรับผิดชอบด้วย .......
    เครื่องเล่นก็พังไปแล้วหนึ่งเครื่อง ไม่รู้ใครจะซวยเป็นรายต่อไป
    ดีนะที่วันนั้นที่ผู้สูงอายุไม่ขึ้นไปเล่น ไม่งั้นคงถูกดีดออกนอกสนามไปแล้ว
    สงสัยต้องรีบเอาหมูไปในสนามซะแล้ว หนุ่ม 4 จังหวะชักจะเซ็งแล้ว

ป.ล. พี่ธนาครับ ครั้งหน้าไปแข่ง ช่วยมาอยู่กับทีม Stuttgart หน่อยนะครับ
    จะได้เอาเงินที่พี่ธนาทิ้งไปเยอะๆ มาเป็นค่าอาหารน้องในทีมครับ...

9. Thana_Thanakul

0
    0
    0
    สวัสดีครับ

แข่งของ เฮียตี๋ ครั้งต่อไปเมื่อไรครับ คุณกิตติ

ขอบคุณครับ

10. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    ช่วงนี้ไม่ได้ไปออกกำลังกายที่ไหนเลย.............อ้วนใหญ่กว่าเดิมอีก

ป.ล.คิดถึงพี่ไก่ กะ พี่ธนา ครับ ชาวคาร์ทด้วย

11. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    เสาร์อาทิตย์หน้าคับ

12. Thana_Thanakul

0
    0
    0

สวัสดีครับ คุณ takachi สบายดีนะครับ

เราไปออก กำลังกายกันที่ ไหนดีครับ ผม ไป หลัง seacon ทดลองเครื่อง max
    ถนน วิ่ง ไม่ได้ ครับ รถจะพังเอา วิ่ง สอง รอบ เหมือน ถูกเตะชายโครง 3 -4 หนครับ

13. kitti_kart

kitti_kart Guest

0
    0
    0
    วันที่ 3-4 พฤษภาคม ที่ สนามพีระ ครับ สนใจไม่มีช่างดูแล มาอยู่ทีม กิตติ ได้ครับ

14. gai08

1,213
    4
    0
    :D ข่าวดี สำหรับ ชาวคาร์ท....สวนสนุกเริ่มเก็บเครื่องเล่นแล้ว....ทะยอยเก็บไปเรื่อยๆ..ไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง.....เปิด 1 มิถุนายนนี้ แน่นอน

ปล.. อดใจรออีกไม่นาน...ขอเคลียรสถานที่ให้เรียบร้อยก่อนครับ...

15. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ดีครับ ไม่ได้ออกกำลังกายซ้อมรถแต๊กตั้งนาน
    ไปซ้อม endurance กันแต่ TRD เปลืองครับ?

16. Thana_Thanakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เฮียตี๋ ผมอยู่ทีมไหน มี แต่ ทำให้ เขาขายหน้า นะครับ 55555
    วันพฤหัสพบกันครับ

17. TAKACHI

150
    0
    0

เดี๋ยวรอ สนาม พี่ไก่ เปิด อย่างเดียว อะครับพี่

18. TAKACHI

150
    0
    0
    โหติดธุระอะ พี่ ช่วงนี้ งานเยอะ เซงเลย อยากไปจัง :D

19. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0

คุณ ธนา ไม่ต้องอายใคร ครับ เรามาเล่นรถคาร์ท เพื่อสนุกสนาน ไม่ใช่มาเอาจริงเอาจัง กับมัน
    แต่เอามันๆมากกว่า ไม่ต้องเกรงใจ ครับ มารวมกลุ่มสำหรับคนรักคาร์ท ดีกว่า มีอะไร ช่วยๆกันไป
    กินเที่ยวมากกว่านี้ เดี๋ยวให้ คุณ กิตติ พาไปกินสุกี้ หม้อใหญ่ กันดีกว่า

20. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    เห็นสวนสนุกกำลังเก็บของแล้วครับ ดีใจจัง จะได้กลับไปเล่นแล้ว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้