NV แตรดังบ้างไม่ดังบ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NightFriday, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NightFriday

NightFriday New Member Member

20
    0
    0
    รถของผมแตรมันแปลกๆครับ จอดอยู่เฉยๆ แตรจะดังครับ แต่ติดเครื่องวิ่งไปสักพักแตรมันจะกดไม่ดังละ
    แต่พอจอดสักพัก เดี๋ยวก็ดังอีก เช็คตรงไหนดครับ แบตเสื่อมหรือป่าว

2. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    น่าจะหลวมอ่ะครับ
    ลองเช็คที่แตร และสายไฟดูครับ
    ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่ ลองเข้าร้านไดก็คงไม่แพงครับ

3. NightFriday

20
    0
    0
    เอาไปให้ช่างดูมาแล้วครับ พอจอดให้ช่างดูได้สักพักก็ดังปกติ ช่างก็ขยับสายไฟ แต่พอกลับบ้าน ออกวิ่งได้สักพักก็กดไม่ดังเช่นเคย
    จะใด้ดังก็ต้องดับเครื่อง หยุดรถสักพักอ่าคับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อาการแบบนี้ผมก็งงครับ ลองไล่สายดูดีๆครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รถผมดังทั้งคันเลย ยกเว้น แตร อ่ะ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เห็นเขาตั้งตรงน็อตหลังตัวแตรอะครับ มันหลวมๆๆ

7. เคยรื้อดูเหมือนกัน ลองเช็คที่ขั้วแตรกับที่พวงมาลัยด้วยนะครับ ถ้ายังไงอาจมีสายที่ขาดหรือมีสิ่งสกปรกอยู่

8. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ยังดีครับที่ดังบ้าง ไม่ดังบ้าง
    ของผมไม่ดังแว้ววววว

9. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    งั้นลองเปลี่ยนแตรคลองถมดูครับ คู่ละ 90 บาท เผื่อจะดีขึ้น หรือต้องลองเช็คที่รีเลย์แตรอีกทีครับ

10. NightFriday

20
    0
    0
    กับเครื่องเสียงด้วยหรือป่าวครับ นอกนั้นดังหมด

11. NightFriday

20
    0
    0
    แตรตัวนี้พึ่งเปลี่ยนมาได้ 5 วันครับ

12. ผมเปลี่ยนพวงมาลัยและถอดออกเพื่อติดพัดลมหน้าแผงแอร์ พอใส่คืนเงียบเลยครับ

13. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองดูน็อตกราวนะครับว่าแน่นหรือป่าว

14. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

ถะถะถะถะถะถะถะ ถืก ค๊าบ:D
    แหะๆๆๆ

15. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เอ่อ.......................รถมีการถอดหรือเปลี่ยนคอพวงมาลัย บ้างหรือเปล่าครับ ตรงคอพวงมาลัยจะมีขั้วของแตรอยู่นะครับ มันจะหมุนตามพวงมาลัยอ่ะ ซึ่งมันจะสัมผัสกับส่วนที่ไม่เคลื่อนที่ บางทีในช่วงจังหวะมันอาจจะไม่แตะอยู่ก็ได้นะครับ ลองถอดออกมาทำความสะอาดดูครับ ขั้วมันจะเป็นทองแดง กดๆเด้งๆได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้