เข็มไมล์ไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย deepee, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deepee

deepee New Member Member

7
    0
    0
    รถR11(เครื่องSR20DE)Auto

เข็ม ไมล์ ขึ้นบางทีก้ไม่ขึ้น ตอนนี้ไม่ขึ้น มิเตอร์ก็หยุดหมุนด้วย ล๊อคประตูที่ความเร็วประมาณ20km/h

ก็ไม่ล๊อค อยากทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร แนะนำด้วยว่าต้องซ่อมตรงไหนดี

-ก่อนเป็นไปให้ช่างเช็คไดชาร์จถอดขั้วแบตเตอรี่วัดแอมป์ปกติจากนั้นมาเข็มไมล์และมิเตอร์ไม่ขึ้นเลย

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    มา UP คร้าบไม่รู้เหมือนกานรอผู้รู้เเป็บนะ

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถ้าเป็นไมล์สายนะ
    น่าจะสายหลุดหรือไม่ก้อขั้วเข้าเฟืองไมล์หลุด
    ถ้าไมล์ไฟฟ้าก้อ เจ๊ง หรือไม่ก้อลืมเสียบปลั๊กละ
    อิอิ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตัวนี้น่าจะเป็นไมล์ไฟฟ้า แค่ปลั๊กหลุดล่ะม้าง ลองตรวจสอบดูครับ

5. deepee

7
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ(ของผมเป็นไมล์ไฟฟ้า) ไม่ทราบว่าปลั๊กของไมล์ไฟฟ้าอยู่บริเวรส่านไหนที่ออกมาจากเสื้อเกียร์ด้านล่างแบตตารี่ใช่หรือเปล่า หรือบริเวณหลังจอไมล์ ถ้าเสียช่วยแนะนำที่ซ่อมหรือซื้อใหม่ด้วยครับ(วัดรอบ อุปกรณ์ทุกอย่างในเรือนไมล์ทำงานปกติของเดืมติดรถ)

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อยู่บนเสื้อเกียร์คับ
    ส่วนใหญ่เรือนไมล์ที่พวงมาลัยมักไม่ค่อยเสียนะ
    ถ้าไม่ไปยุ่งเรื่องระบบไฟ หรือ เกิดไฟชอร์ท
    อิอิ

7. deepee

7
    0
    0
    ตอนนี้รถปกติแล้วไปเปลี่ยนเรือนไมล์ใหม่2000บาทได้เลขไมล์ใหม่ที่30000กม..จากเดิม 200000 กม.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้