ถามเรื่อง Amp หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย bigmilk, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigmilk

bigmilk New Member Member

1
    0
    0
    คือ ผม ไม่เคยเล่นเครื่องเสียงมาก่อน เลย อยากจะทราบว่า
    เราจะรู้ได้ไงว่า แอมป์ตัวนี้ เป็นคลาส อะไร ดูจากอะไรได้บ้างครับ
    แล้ว แอมป์ มันมีกี่คลาส
    แล้ว แอมป์คลาสนี้ เหมาะกับลำโพงแบบไหนครับ
    ขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับบ:eek:

2. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ส่วนใหญ่ ก็มี A, AB และก็ D ส่วน คลาสอื่นๆ เช่น X, H
    รายละเอียดก็หาเอานะครับ
    คร่าวๆ
    A กับ AB ก็เป็นแอมป์ที่เหมาะกับการขับกลาง แหลม หรือขับซับก็ได้ ขึ้นกับกำลัง และแนวเสียง
    ส่วนคลาส D ก็เหมาะกับซับ เพราะกำลังมันเยอะ
    ราวๆ นี้ก็ประมาณนี้ครับ ส่วนลึกๆ ก็ลองหาเพิ่มเติมนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้