กระจกข้างพับไม่ได้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย aodncr2550, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aodncr2550

aodncr2550 Guest

0
    0
    0
    กระจกข้างซ้ายพับไม่ได้ มีแต่เสียงมอเตอร์ ลองรื้อออกมาดูแล้วแต่!สายพานหายไปไหนไม่รู้ครับ(ซื่อรถมือ2)อยากได้สายพานครับ ใครพอมีกระจกข้างเก่าที่ไม่ได้ใช้-ใช้ไม่ได้ แต่ยังมีสายพานตัวนี้อยู่บ้างครับอยากได้

2. cyberrecon

cyberrecon New Member Member

18
    0
    0
    โม เอานิดน่อยครับ ดัดแปลงเอาครับ สายพานเนี่ย

3. aodncr2550

0
    0
    0
    พอจะมีแนวทางการโมบางไหมครับ

4. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ของผมก็เป็น พอกดแล้วดังกึกๆๆๆ แต่ไม่พับ แต่บ่ายนี้จะเอาไปให้ช่างทำให้แล้วครับ
    เคยเข้าไปเช็คแล้วเขาบอกว่า เฟืองแตก(ผมไม่รู้หรอกว่ามันมีเฟืองหรือเปล่า) เพราะว่าไม่เห็นตอนเขาถอดเดียวเสร็จแล้วจะบอกให้นะ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของผมด้านซ้ายพับไม่ได้ แถมไม่มีเสียงอาไรเลย...55

6. aodncr2550

0
    0
    0
    ซ่อมได้แล้วครับ เมื่อวานไปซื่อกระจกเก่าตามร้านที่กระจกแตกแต่ยังพับได้+ปรับได้มา แล้วรื่อเอาแต่สายพานมาใส่ครับ
    ข้างในเป็นเฟืองครับ มีทั้งเหล็กและพลาสติก แล้วเฟืองไปขับสายพานอีกทีครับ
    ใครจะให้ช่วยซ่อมก็บอกได้ครับ แต่ต้องมาแถวนครปฐมนะครับ เพราะไม่ค่อยได้กลับกรุงเทพบ่อย

7. โอห์ม

โอห์ม New Member Member

10
    0
    0
    ข้างซ้ายเหมือกัน เคยเข้าไปถามที่ศูนย์ เฉพาะสายพานไม่มีขาย เขาขายยกชุด ประมาณ7000 หรือเปล่าจำไม่ค่อยได้เหมือนกัน

8. aodzy

aodzy New Member Member

21
    0
    0
    รูปสายพานครับ

9. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ได้เย็นสายพานแล้ว แล้วเฟืองมันหละเป็นงัยของผมก็จะไปซ่อมเย็นนี้หละครับ

10. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    สายพานหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ของผมมันย่อนยาน เหลือเกิน:D:D

คุนaodncr2550 อยู่แถวไหนอ่ะคับผมเรียนอยู่นครปฐมอ่า :D

11. aodzy

aodzy New Member Member

21
    0
    0
    อยู่แถวซอยหลัง 1 2 3 ครับส่วนสายพานอย่างเดียวไม่รู้ว่ามีขารือเปล่านะ ของผมต้องไปหาซื้อกระจก
    ข้างเก่ามารื้อเอาสายพานข้างในเปลี่ยนเอง เดียวรูปเฟืองจะเอามาให้ดูอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้