ถามเรื่องหม้อน้ำหน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย snacker, 18 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    คือ NX ผมหม้อน้ำมันเริ่มจะไม่ไหวแล้วครับ อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่จะใช้งบประมาณกี่บาท แล้วถ้าจะเปลี่ยนให้แผงหม้อน้ำหนาขึ้นมันจะมีประโยชน์มากขึ้นไหมครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แน่นอนครับ เปลี่ยนใหม่ดีกว่า ไม่แพงมากด้วย สบายใจไปอีกนานครับ บอกว่าเอาของพรีเซียนะ อย่าลืมบอกเค้าด้วยว่าเราเกียร์ออโต้รึเปล่า ราคา 2500 บาทครับ ทั้งใบเลย แบบหนาด้วย ที่ร้านบางไผ่สาขาใกล้บ้านครับ
    ดูได้จากกระทู้ DIY เปลี่ยนหม้อน้ำครับ

3. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    พี่อ็อดหม้อน้ำพรีเซียเนี้ย ฝามันยังเป็นพลาสติกอยู่ใช่มะ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ป่าวครับ เป็นทองเหลืองครับ
    ผมเองใช้หม้อน้ำจากพรีเซียออโต้ แต่ผมใช้เกียร์ธรรมดา ต่อออยคูลเลอร์เกียร์ที่หม้อน้ำให้ระบายความร้อนน้ำมันเครื่องแทน

5. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ผมก็เกียร์ธรรมดาครับ ดูแล้วไม่แพงมากน่าจะได้เปลี่ยนตอนสิ้นเดือนนี้แหละครับ
    ว่าแต่ร้านบางไผ่นี่มันอยู่ที่ไหนอะครับ ผมอยู่แถวพระราม2 อะครับ

6. Anankhet

1,282
    5
    38
    มันมีหลายสาขาครับ ผมซื้อสาขาบางจาก ลงอโทรถามดูสิ 02-3111800

7. oh_rit

oh_rit New Member Member

29
    0
    0
    แล้วที่ร้าน เขามีบริการเปลี่ยนไหมครับ พอดีหม้อน้ำรถผมก็รั่วแล้ว

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไม่มีครับ
    ผมว่าทำเองได้ครับ ดูในกระทู้ DIY ก็มีครับ

9. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ใช่ครับถอดน๊อตไม่กี่ตัวเองครับ

10. Anankhet

1,282
    5
    38
  11. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    น๊อต2ตัวเอง ปลดสายยางแล้วดึงออกมาได้เลย อ่อ ปล่อยน้ำกะทอดสายไฟพัดลมออกก่อนน่ะ

12. oh_rit

oh_rit New Member Member

29
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยววันหยุดนี้จะลองเปลี่ยนดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้