สอบถามเรื่อง ที่ปัดน้ำฝน

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย bas_es, 18 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bas_es

bas_es New Member Member

23
    3
    0
    คือเวลาปัดน้ำฝนแล้ว มันเต้นตึกๆๆเลยอ่ะคับ อยากทราบว่าพี่มีวิธีแก้มั้ยคับ หรือมีร้านไหนแนะนำบ้างคับ

2. toeyman

toeyman New Member Member

15
    1
    0
    เหมือนกันเลยคับ ผมเดาว่าน่าจะเป็นที่ยางปัดนะคับ
    ว่าจะเอาไปเปลี่ยนเหมือนกัน หรือมีผ้รุ้ท่านอื่นแนะนำด้วยนะคับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ป ล่ อ ย ไ ว้ ร ะ วั ง ก ร ะ จ ก เ ป็ น ล อ ย น ะ คั บ

4. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ผมเปลี่ยนยางปัดน่ะครับ เปลี่ยนเป็นตัวซิลิโคนสีเทาๆ ซื้อแต่ยางมาเปลี่ยน ใช้ก้านเดิมก้อปัดดีนะครับ

ขั้นต้นนี้ลองล้างเคลือบกระจกดูครับน่าจะพอช่วยได้

5. bas_es

23
    3
    0
    ผมเคยทั้งเปลี่ยนยางแล้ว และก็เคลือบกระจกแล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่อ่ะครับ เพื่อนๆพี่ๆมีวิธีอื่นแนะนำอีกบ้างมั้ยครับ

6. bas_es

23
    3
    0
    ยางปัดที่เป็นตัวซิลิโคน หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ :)

7. bas_es

23
    3
    0
    พี่มีคำแนะนำอีกมั้ยครับ

8. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    เคลือบกระจก บ้างครับ พอกระจกลื่นๆปี้ด จะปัดแจ่มเลย

9. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    เป็นเหมือนกันเลย
    วอนผู้มีประสบการณ์มาแก้ปัญหาให้หน่อย
    ขอบคุณครับ

10. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    น้ำยา ยี่ห้อ เรนเอ็กซ์ ช่วยท่านได้ค้าบ หาซื้อได้ที่ โอโต้แบ็ค รึไม่ก้อ โอโต้คาร์ ค้าบ ฝนตกปรอยๆแทบจาไม่ต้องเปิดปัดน้ำฝนเลย ลื่นปรื้ดๆ

11. bas_es

23
    3
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม

12. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ซื้อที่ปัดแบบไร้ก้าน มาใส่เลยคับ

แบบ FD สวยไปอีกแบบ หุหุ

13. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    เคยเป็นครับ ตอนที่อากาศร้อนมากๆ หรือจอดรถตากแดดนานๆ ยางปัดน้ำฝนมันแข็งครับ ราดน้ำสักพักก็หายครับ สำหรับคนที่มั่นใจว่ายางปัดยังไม่เสื่อมนะครับ
    แต่ถ้ายางปัดเสื่อมแล้วเปลี่ยนก็ดีครับ เดี๋ยวฝนตกหนักแล้วจะอันตรายครับผม

14. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    มันเป็นเนื้อซิลิโคนน่ะครับ มีสีเทาและสีฟ้า ผมซื้อที่อาคารศรีวรจักรเส้นละ100-120เนี่ยครับ

แต่มันจะมาแต่ยางนะครับ เอามาเปลี่ยบนใส่กับก้านเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้