ถามผู้ใช้ โช๊ค DC5 หรือ เฉพาะ DC5

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย HiM, 17 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HiM

HiM New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนถามผู้ที่ใช้อยู่นะครับ

ถ้าเอาโช๊คทั้งชุดของ DC5 มาใส่ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้าง ของผมเป็นตัว 04 เครื่อง 2.0

แล้วมันเตี้ยลงมาประมาณไหน หนึบขึ้นมาน้อยขนาดไหน

แล้วถ้าเอาแต่สปริง DC5 มาใส่กับโช๊คเดิมใส่ได้เลยหรือป่าว

ถ้าได้เตี้ยลงขนาดไหน หนึบขึ้นหรือป่าว

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

2. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ถ้าเอาโช๊คทั้งชุดของ DC5 มาใส่ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้าง ของผมเป็นตัว 04 เครื่อง 2.0
    ตอบ > ต้องเอามาทั้งชุดครับ แปลงคือ ซื้อลูกหมากคันชักของ Stream 1 คู่ครับ เพราะอันเดิมมันเล็กไป

แล้วมันเตี้ยลงมาประมาณไหน หนึบขึ้นมาน้อยขนาดไหน
    ตอบ > ขึ้นอยู่กับ สปริงที่คุณใส่ครับ ถ้าใช้สปริง DC5 เดิม รถคุณเครื่อง 2.0 อาจจะ ประมาณ 1.5-2นิ้ว
    เพราะผมไม่แน่ใจเรื่องน้ำหนักเครื่อง ของผมเครื่อง 1.7 มันจะลอยสูง เลยต้องใช้ สปริง load ช่วย
    ส่วนยี่ห้อก็ลองดูครับ ของผมใส่ H&R

แล้วถ้าเอาแต่สปริง DC5 มาใส่กับโช๊คเดิมใส่ได้เลยหรือป่าว
    ตอบ > ได้มั้งครับ แต่ เพื่ออะไรครับปกติเค้าเน้นที่โช๊คอ่ะครับ

ถ้าได้เตี้ยลงขนาดไหน หนึบขึ้นหรือป่าว
    ตอบ หนึบกว่าเดิมแน่นอนครับ แต่กระด้างขึ้นนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2008
  3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ล้ ว ถ้ า เ ที ย บ กั บ โ ช๊ ค อั ด น้ำ มั น ห นึ บ ต่ า ง กั น เ ย อ ะ มั้ ย คั บ

4. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    เครื่อง 1.7 มันลงประมาณ ครึ่งนิ้วครับ ถ้า 2.0 ให้เดาก็น่าจะหนึ่งนิ้ว อย่างมากก็นิ้วครึ่ง
    เอาสปริง dc5 มาใส่ก็ได้เตี้ยลงนิดหน่อย ว่าแต่คุณจะเอาหนึบหรือเอาเตี้ยหล่ะ

DC5 หนึบกว่าเดิมบนทางเรียบๆหรือยางมะตอย แต่ทางปูน หรือทางหยาบๆ ก็กระด้างมากเหมือนกันครับ ขับทางไกลเรียกว่าไม่ต้องนอนกันเลยหล่ะครับ

5. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ถ้าจะใส่ก้อใส่ทั้งโช๊คสปริงไปเลยขับ ใช้ในชีวิตประจำวันได้สบาย ผมขายไปหลายชุดแล้วแบบเดิมๆเนี้ยลูกค้าชอบมากๆครับ รับรอง

6. jeng es

jeng es New Member Member

18
    2
    0
    ผมใช้อยู่ครับ ไม่น่าเกียจ เตี้ยกำลังดีคู่หน้าไปเลื่อนเบ้าที่ร้านพี่ใหม่ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้